Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับท่านเทพทั้งหลายมี งบ อยู่ 3000 ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับท่านเทพทั้งหลายมี งบ อยู่ 3000 ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เน้นฟังเพลงอย่างเดียวครับต้องการเสียงเบสแบบนุ่มลึก เสียง มิด ไฮ ชัดเจนครับ เสียงเบสออกมาเป็นลูกๆและเม็ดอะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ เน้นแต่เสียงเบสก็ได้เน้นอย่างอื่นด้วยเดี๋ยวงบบานปลายครับตามจริงมีงบ ประมาณ 5,000 อะครับ คือไว้สำหรับลำโพง 3000 อีก 2000 ไว้แต่งสายลำโพงกับสายสัญญาณอะครับ ช่วยหน่อยนะครับ หงุดหงิดมาจะสองเดือนกว่าแล้วอะครับ
    พอดีซื้อลำโพง ไมโครเเล็บ X15 แล้วเบสมันไม่ตรงกับ สไตร์(พิมพ์ผิดขออภัยด้วยครับ) ของผมเลยครับ
    ดูหนัง เล่นเกมส์ยอมรับว่าแจ่ม เล่นเพลงแนวร็อค ก็แจ่ม แต่ปัญหาผมเพลงแนว JASS FUNKY และประมาณ POP rock อะไรประมาณนี้อะครับ ซึ่งเอามาใช้ได้ประมาณเกือบ 2 เดือนแล้ว เบิร์นเรื่อยๆ
    ยอมรับว่าเบสดีขึ้นมาเยอะแต่มันดีขึ้นในสไตร์ของมันเองซึ่งมันไม่ตรงกับหูของผม
    ยังฝากทุกท่านช่วยแนะนำหน่อยนะครับ รวมถึงสายสัญญาณและสาย ลำโพงด้วยครับกะซื้อพร้อมกันเลยครับ
    ที่เล็งไว้ก็ EACAN A-600II (2.1) กับ A-200 (5.1s) ต่างกันมากไหมครับ ถ้ามียี่ห้ออื่นก็แนะนำได้ครับ
    ฝากทุกท่านด้วยครับ ขอบคุณครับ

ฝากหน่อยนะครับ ถ้าอะไรมันจำเป็นจริงๆก็เกินงบมาหน่อยหนึ่งก็ได้ครับ

Comment

ใครก็ได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ไม่รู้จริงๆ

Comment

sonicgear enzo600

Comment

A200 5.1มาฟังที่บ้านผมก็ได้น่ะผมอยู่สายไหม

Comment

ขอบคุณท่านทั้งสองครับ แต่รบกวนถามหน่อยครับ คุณ akekarakj หน่อยครับว่า ได้ต่ออะไรเพิ่มเปล่าได้มีการเปลี่ยนสายอะไรประมาณนี้ไหมครับต่อกับซาวด์การ์ดแยกเปล่าครับ ลองอธิบายให้ผมพอฟังหน่อยได้ไหมครับแล้วเรื่องเสียงออกโทนยังไอะงครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

ผมชอบฟังเพลงคับ ดูหนังพอได้ ใสดีคับ
              คอม>S/C ZS2 0350> สาย minitorca (แต่ยังไม่ถูกใจ) >ลำโพง Eacan A200 5.1

Comment

จากประสบกาม ตรง x15 ผมก็ใช้มาแล้ว ลองเปลี่ยน สายสัญญาณดูยังครับ แบบว่าจัดหนักไปเลย + + ผมว่าก็okเลยนะครับ อย่าพึ่งท้อแท้ครับ

Comment

Originally posted by nuiincubus View Post
                  จากประสบการ ตรง x15 ผมก็ใช้มาแล้ว ลองเปลี่ยน สายสัญญาณดูยังครับ แบบว่าจัดหนักไปเลย + + ผมว่าก็okเลยนะครับ อย่าพึ่งท้อแท้ครับ
                  โอ้ขอบคุณมากครับ ควรเปลี่ยนสายสัญญาณเป็นของอะไรดีครับ รวมถึงหัวที่ใช้อะครับช่วยแนะนำหน่อยครับ แล้วจัดหนักต้องใช้งบค่าเปลี่ยนสายสัญญาณประมาณเท่าใดครับ
                  ถือว่าได้อีกแนวทางหนึ่งและขอบคุณ ท่าน akekarakj ด้วยครับ

Comment

ขอถามกลับซักหน่อยครับ เน้นฟังเพลงอย่างเดียว ทำไมซื้อ X15 ล่ะครับ

ถ้าเน้นฟังเพลง(ชอบเบส) มาเล่น 2.1 ดีกว่าครับ A600II ที่คุณเล็งไว้อ่ะ

Comment

Originally posted by Sniperz View Post
                      ขอถามกลับซักหน่อยครับ เน้นฟังเพลงอย่างเดียว ทำไมซื้อ X15 ล่ะครับ

ถ้าเน้นฟังเพลง(ชอบเบส) มาเล่น 2.1 ดีกว่าครับ A600II ที่คุณเล็งไว้อ่ะ
                      อ้อครับก่อนหน้านั้นผมไม่ได้หาข้อมูลก่อนครับ เห็น X15 แค่เห็นว่าเมื่อก่อนคนเขาค่อนข้างฮิตกัน พอซื้อมาและเริ่มฟังเสียง เท่านั้นแหละครับ ก็เลยเริ่มหาข้อมูลมากขึ้นเรื่อยๆ จนพึ่งรู้ตัวว่าซื้อมาผิดวัตถุประสงค์ ก็เลยทนใช้ไปก่อนแล้วค่อยว่ากันใหม่จนมาลงกระทู้นี้ไง

Comment

ลำโพง 3พัน
                        สาย 2 พันเยอะไป
                        เป็นผม ลำโพง 4พัน
                        สายพันเดียว

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                          ลำโพง 3พัน
                          สาย 2 พันเยอะไป
                          เป็นผม ลำโพง 4พัน
                          สายพันเดียว
                          ก็ช่วยชี้แนะหน่อยครับ แล้วประมาณสองพันของผมไม่ได้หมายความว่าใช้หมดนิครับ

Comment

ลำโพงถ้าเนสเบสก็จัด Enzo 600 ไปเลยครับ

ถ้าเน้นนุ่มๆหวานๆ เบสนิ่ม (แต่เบสสู้ Enzo600 ไม่ได้) ก็จัด Eacan A600II ครับ

หรือจะลงแบบที่พี่ TroRuwA บอกก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by kroeksit View Post
                              ลำโพงถ้าเนสเบสก็จัด Enzo 600 ไปเลยครับ

ถ้าเน้นนุ่มๆหวานๆ เบสนิ่ม (แต่เบสสู้ Enzo600 ไม่ได้) ก็จัด Eacan A600II ครับ

หรือจะลงแบบที่พี่ TroRuwA บอกก็ได้ครับ
                              ครับ ขอบคุณครับ แต่สำหรับแบบเขาคือแบบไหนครับ มาแบบลอยๆผมไม่เข้าใจหรอกนะครับ ช่วยแนะนำเลยครับ งบประมาณเท่านี้ ต้องเล่นตัวนี้ยี่ห้อนี้แล้วค่อยเปลี่ยนสายยี่ห้อโน้นนี้อะไรก็ว่ากันไปครับ อยากได้แบบนี้ครับ
                              แต่ก็ขอขอบคุณทุกคนครับที่ช่วยกันพอที่จะเริ่มเข้าลู่เข้าทางแล้วครับ

Comment

Working...
                              X