Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเรื่อง Player + Headphone หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเรื่อง Player + Headphone หน่อยครับ

ตอนนี้ใช้ Meizu M6 อยู่กำลังจะเปลี่ยน Player ละ แต่ยังไม่มี Player ในดวงใจเท่าไหร่ เห็น iPod Touch Gen 4 น่าสนใจดี อยากรู้เสียงคุณภาพเป็นยังไงบ้าง ? มี Player ตัวไหนแนะนำบ้างครับงบประมาณ 10,000

ส่วน Haedphone ตอนนี้มีงบประมาณ 6,000-7,000 อยากได้แบบ Sound Stage กว้าง เบสลงลึก เสียงแหลมชัดกิ้งแต่ไม่บาดหู มีตัวไหนแนะนำบ้างเอ่ย ? ไม่เอา In-Ear นะครับ อยากได้ Ear-Bud ไม่ก็ Full-Size ไปเลย

เงียบเป็นเป่าสาก -*-

Comment

iPod Touch สะดวกที่มันเร็วและมีapp เล่นเยอะครับ เรื่องเสียงมันบางๆ แปลกนะ

เน้นเสียงตอนนี้ ก็cowon X7 J3

เรื่องหูฟังนี่รอท่านต่อไป

Comment

Cowon J3 32Gb + Sennheiser MX980 ชุดนี้เมพครับ 555+

Comment

รออ่านด้วยคนนะครับ ใช้ m6sp อยู่ อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าเปลี่ยน ควรจะไปตัวไหนเพื่อเสียงทีดีขึ้น

Comment

งบ player เยอะกว่าหูฟังอีกวุ้ย...

Player
            Ipod Classic 160GB
            Hifiman HM-602
            Cowon J3

Headphone
            AKG K540 (แนะนำ)
            Audio-Technica AD700 (กว้าง รายละเอียดเยอะ แต่เบสบาง)
            Denon AH-D1100
            Sennheiser HD595
            Sennheiser MX980
            Ultrasone HFI-680

Comment

ลืมบอกไปครับ ว่าขอควา่มจุเยอะๆเล่น FLAC ได้ ไม่ทราบว่าตัวที่แนะนำมาเล่น FLAC ได้หรือไม่ครับ ? M6 ผมจับลงไม่กี่อัลบั้มเต็มละ -*-

Comment

จุเยอะก็ ล๊อคสเปคแล้วครับ ipod classic อย่างเดียวเลยครับ

แต่ต้องแปลงไฟล์เพราะใช้ flac ไม่ได้ ต้องแปลงเป็น wav หรือ apple lossless ครับ

Comment

เล่นได้หมดทั้ง j3 และx7 ครับ

j3 มี32g ครับ ยัดเมมเพิ่มได้อีก

x7 มี120gราคา 9900 160g ราคา10500 ครับ

Comment

Working...
                  X