Announcement

Collapse
No announcement yet.

LG BD 550 คุ้มไหมครับ!! เครื่องเล่นดีวีดีบลูเรย์แนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LG BD 550 คุ้มไหมครับ!! เครื่องเล่นดีวีดีบลูเรย์แนะนำหน่อย

พอดีว่าตอนแรกผมตั้งรับเครื่องเล่น DVD แล้วมีคนจะมาขายให้ราคา 2500 บาท เลยอยากรู้ว่าตัวนี้ดีไหมครับเทียบราคากับสเปค 2500บาทประกันเหลือ 11เดือน

อันนี้คือกระทู้รุ่น DVD ที่ผมตั้งรับ ถ้าเทียบกัน แบบไหนดีกว่าครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...3#post28579313

2500 ถูกเท่า dvd เลย ซื้อไปเถอะ

Comment

ท่านอื่นว่ายังไงครับ อยากรู้ว่าสเปคอะไรดีไหม อ่านไฟล์หรืออะไรพวกนี้ ไม่ใช่ว่าแค่ถูกแต่คุณภาพไม่ดีอะครับ
      http://www.lg.com/us/tv-audio-video/...ayer-BD550.jsp

Comment

มีใครจะเสนออีกไหมครับ แหะ ๆ

Comment

มีใครพอรู้ไหมครับ

Comment

ถ้าเอาไปเล่นแผ่นบลูเรย์อย่างเดียวผมว่าก็โอเคแล้วครับแต่ต้องดูด้วยว่ารองรับกับ true HD มั้ยสำหรับเสียงนะครับไว้รองรับในอนาคต
            แล้วอีกอย่างก็พวกเล่นไฟล์ผ่าน usb ได้หลากหลายแค่ไหนตามความต้องการของท่านน่ะครับ

Comment

LG BD-550/560 ขนาดราคาเต็มยังคุ้มที่สุดท้องตลาดเลยเล่น BD , mkv , subthai , True-HD , Bit-Streamได้หมดถ้า 2500 นี่แทบไม่ต้องคิด

Comment

ใช้อยู่ คุ้มค่าดีครับ ราคาพอๆกับเครื่อง dvd อัพสเกล แต่ต้องอัพเฟิร์มแวร์หน่อยนะ เพราะเคยซื้อมาเล่นแผ่น blu-ray avatar เวอร์ชั่นใหม่ที่เพิ่มฉากแล้วเล่นไม่ได้ต้องอัพเฟิร์มแวร์ก่อนถึงเล่นได้

Comment

ใช้อยู่ก็ดีน่ะอ่านแผ่นก็โอ ต่อ EX HDD 1 TB ก็ดู VOB MKV DAT ได้ไม่กระตุกไร

Comment

Originally posted by foue_sk View Post
                    ใช้อยู่ก็ดีน่ะอ่านแผ่นก็โอ ต่อ EX HDD 1 TB ก็ดู VOB MKV DAT ได้ไม่กระตุกไร
                    -ของผมเวลาเล่น MKV จาก Thumb, Ext HDD เลือก sub title ไม่ได้ครับ เวลาเปลี่ยน Sub แล้วจะแฮงค์ ค้างไปเลย ต้องปิด สวิทช์ปลั๊กไฟอย่างเดียว..กะลังเซ็งอยู่นี่ ท่านอื่นเปลี่ยน Sub ได้ไหมครับ...(แก้ปัญหาผมที) ..สีจัดจ้านไปหน่อย ออกโทนแดง น้ำตาล

ใครอยากได้ PM มาหาผมก้อได้ จะเปลี่ยนเป็น HD2 แทนละ(ตอนนี้ใช้ Nb เปิดแทน สบายใจกว่าเยอะ)

ปล. 2500 ก็ซื้อไปเลยครับ โคตรถูก ผมได้มา สี่พันแล้ว...อยากอัพเฟิร์มแวร์ใหม่ก้อไม่หาย
                    ปล.2 ขอ ลิงค์เหิร์มแวร์ล่าสุดหน่อยสิครับ
                    Last edited by Lekjang; 13 Apr 2011, 05:27:46.

Comment

Working...
                    X