Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆครับช่วยแนะนำเรื่องลำโพงหน่อยครับ งบ 4000-5000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆครับช่วยแนะนำเรื่องลำโพงหน่อยครับ งบ 4000-5000

คือ ผมเป็นคนที่ชอบฟังเพลงมากครับ ก็เลยอยากหาลำโพงดีๆสักตัวมาฟังครับ
    ผมก็ศึกษามาคร่าวๆ แต่ไม่ค่อยรู้มากฝากแนะนำด้วยนะครับ

microlab pro1

Comment

Originally posted by poh1998 View Post
      microlab pro1
      มันจะหาซื้อยากไหมครับ

Comment

เอา แบบนี้ดีกว่าครับ
        1 เลือกตัวที่ชอบ รูปร่างหน้าตาก่อนสัก3-4รุ่นก่อน
        2 หาลองฟังเสียงตามร้านก่อนก่อน ชอบเสียงที่ชอบที่สุด คัดให้เหลือ2รุ่นที่เข้ารอบในใจ
        จะได้มีตัวเลือกแคบลง แล้วเข้ามาถามใหม่ดีกว่าครับ พี่ๆเพื่อนๆเดี๋ยวก้อเข้ามาตอบให้เองละครับ
        หรือไม่ก้อกระทู้นี้เลยครับ http://www.overclockzone.com/forums/...่ห้อ
        อ่านกันยาวๆไปเลยครับ
        เอ้อ ลำโพงไม่ได้ฟังเสียงอย่าซื้อ

Comment

Originally posted by poombakery View Post
          มันจะหาซื้อยากไหมครับ
          เยอะแยะครับ หาง่ายมาก

Comment

Originally posted by komsun360 View Post
            เอา แบบนี้ดีกว่าครับ
            1 เลือกตัวที่ชอบ รูปร่างหน้าตาก่อนสัก3-4รุ่นก่อน
            2 หาลองฟังเสียงตามร้านก่อนก่อน ชอบเสียงที่ชอบที่สุด คัดให้เหลือ2รุ่นที่เข้ารอบในใจ
            จะได้มีตัวเลือกแคบลง แล้วเข้ามาถามใหม่ดีกว่าครับ พี่ๆเพื่อนๆเดี๋ยวก้อเข้ามาตอบให้เองละครับ
            หรือไม่ก้อกระทู้นี้เลยครับ http://www.overclockzone.com/forums/...่ห้อ
            อ่านกันยาวๆไปเลยครับ
            เอ้อ ลำโพงไม่ได้ฟังเสียงอย่าซื้อ
            +1 ครับ

วันนี้ไปเซียร์ มา แวะไปฟัง SoLo 6, SoLo 7, H 300, Pro1 มา

สรุป ชอบสุด ก็ Pro1 นี้แหละครับ.. (หนา นุ่ม เบสกำลังดี ครับ )

สุดท้ายลองไปฟังดูครับ... แล้วค่อยตัดสินใจครับ... เชื่อหูตัวเองดีที่สุดครับ...

Comment

Originally posted by poombakery View Post
              คือ ผมเป็นคนที่ชอบฟังเพลงมากครับ ก็เลยอยากหาลำโพงดีๆสักตัวมาฟังครับ
              ผมก็ศึกษามาคร่าวๆ แต่ไม่ค่อยรู้มากฝากแนะนำด้วยนะครับ

ต้องถามว่าฟังเพลงประเภทไหนมั่งค่ะ ชอบเสียงกลางแหลมต่ำอย่างไหนมากกว่ากัน เพราะจะได้แนะนำถูก ถ้าเน้นฟังเพลงเป็นหลักแนะนำ 2.1 ค่ะ^^

Comment

ชอบเพลงแนวไหนครับมันจะได้แคบลง
                หรือชอบเน้นเบส , เน้นกลาง , เน้นใส เป็นต้นครับ

Comment

Originally posted by siam1 View Post

ต้องถามว่าฟังเพลงประเภทไหนมั่งค่ะ ชอบเสียงกลางแหลมต่ำอย่างไหนมากกว่ากัน เพราะจะได้แนะนำถูก ถ้าเน้นฟังเพลงเป็นหลักแนะนำ 2.1 ค่ะ^^

อยากฟังเสียงคนขายร้อง อ่ะ ^-^

Comment

ได้ฟังแล้วจะติดใจ..ไม่ยอมปล่อยไมค์เลยหล๊าาา...เอิ้กๆๆ

Comment

Originally posted by siam1 View Post

แล้ว 2.0 ไม่เหมาะเลยเหรอครับ แล้วเหมาะด้านไหน

Comment

Originally posted by krpg View Post
                        แล้ว 2.0 ไม่เหมาะเลยเหรอครับ แล้วเหมาะด้านไหน
                        2.0 เหมาะกับการฟังเพลงเป็นที่สุดครับ ดูหนังสู้ 2.1 ไม่ได้

2.1 เอาไว้ฟังเพลงด้วย ดูหนังด้วย แต่ฟังเพลงสู้ 2.0 ไม่ได้

ถ้าใครจะฟังเพลงด้วย จะใช้ดูหนังด้วย ก็ 2.1 ครับ

ฟังล้วนๆก็ 2.0 เลยครับ

Comment

microlab 1มันหาซื้อที่ไหนน น
                          ผมฟังเพลง เน้นเบสใส
                          Last edited by poombakery; 10 Apr 2011, 22:38:08.

Comment

เน้นเบส ต้อง2.1แล้วละครับ
                            SONICGEAR ENZO 600 3250บาท
                            EACAN A-500 1190บาท
                            ALTEC LANSING Mx6021 เกินงบมาพันกว่าบาท
                            microlab H200 5พันกว่าบาท

Comment

ต้องลองฟังก่อนซื้อด้วยน่ะครับ
                              ถ้าไม่รีบ เวลาเดินผ่านพวกร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้า หรือ ลำโพง
                              ก็ลองเข้าไปฟังดู ม้ามืดนอกสายตาเราอาจจะชอบก็ได้
                              พวกร้านบางร้าน ถ้าเขาไม่ด่าก็ของลองไปเหอะครับ

Comment

Working...
                              X