Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปไหนกันมามั่ง สงกรานต์2011 มีของฝาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปไหนกันมามั่ง สงกรานต์2011 มีของฝาก

ฮั่นแน รีบคลิ๊กเชียว ไปไหนกันมามั่ง

ไปกระบี่มาสนุกดี แดดร้อน

เริ่มจากชุดนี้คุ้นๆไหม เหมือนเคยเห็นที่ไหนมาก่อนเหมือนกัน

ต่อด้วยคำคม

เทศกาลอยู่นิ่งๆในบ้าน รอหมดเทศกาลค่อยลุยครับ
    ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by keang View Post
      เทศกาลอยู่นิ่งๆในบ้าน รอหมดเทศกาลค่อยลุยครับ
      ขอบคุณครับ
      ลุยบ้านหม้อหรอพี่เก่ง 555+

Comment

Originally posted by keang View Post
        ขอบคุณครับ
        เช่นกัน อยู่บ้านตลอดครับ
        ปล.ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่มอบให้กันครับ

Comment

ผมชอบคำคม (ใช่ป่าวหว่า) ของพี่ naraklive มากเลยอะ สุดยอดเลย

Comment

ไม่ได้ไปไหนเหมือนกับครับ ดูแต่เวปเครื่องเสียง เดี๋ยวว่างจะไปลองฟัง Polk Audio RTi A3 สักหน่อย

ชอบคำคมให้แง่คิดที่ดีกับการใช้ชีวิตครับ คิดบวก

Comment

สนุกสนานอยู่รอบบ้าน

Comment

หลอกกันได้ จำไว้ๆ

Comment

555 คิดเหมือนผมเลย ตอนนี้มาภูเก็ตละรอคนกลับๆ กันไปนี่ล่ะ จะได้โล่งๆหน่อย
                  จริงๆแล้วก็มาทำงานนี่แหล่ะ ถือโอกาศเที่ยวไปในตัว
                  ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณครับ
                    +100 ครับ

Comment

ของฝากหลังสงกรานต์ครับ(เห็นฝรั่งทำแปลกตาดี) หลังจากไปลงแช่แม่น้ำโขงมา

บรรยากาศเช้า หาดสีดา บึงกาฬ

ยกกันไปหาปลา หาหอยกาบมาเผากินครับ...ถือโอกาศเล่นน้ำสะ
                      Last edited by tiger X-fi; 18 Apr 2011, 11:39:39.

Comment

พัทยาคร้าบ

Comment

"Big cleaning day" เก็บกวาดบ้านช่องห้องหอ, เจาะผนังแขวนนู้นนี่, ซ่อม-สร้างเฟอร์นิเจอร์, พาบุพการีไปกินข้าว จ๊ะเอ๋!!! งู 1 ตัว

ปล. ที่เกี่ยวกับเรื่องเสียงก็มี เอาหัวเตียงไม้สมัยเก่ามาทำที่วางลำโพง(มันกว้างดี), ทำขาตั้งคู่หลังจากเหล็กฉาก, ซ่อมเต้ารับปลั๊กสายไฟACของลำโพงที่ไม่ค่อยแน่น

Comment

ตอนแรกก็กะไปพัทยาสัก2คืนเหมือนกันเพราะใกล้ดีและเขายังไม่เล่นน้ำกันมาก(หรือเปล่า)และคิดว่ารถไม่ติดมาก(หรือเปล่า)ปรกติใช้เวลาเดินทาง1.30ชม เพิ่มให้สามเท่าเลย4.30ชม.คงเอาอยู่
                            ไปกระบี่ก็เติมน้ำมันไปหกพันหารสามอิอิ แต่รถโคตรติดขาไป12ชม. ขากลับ15ชม.(ปรกติ8ชม.)ถึงบ้านซัดยาไป4เม็ด

โรงแรมพัทยานี่ราคาขึ้นๆลงๆตามช่วงพีค ถ้าโรงแรมระดับนิยมแถวหน้า centara, holiday inn, hilton ช่วงเทศกาลก็ห้าพัน ถ้านอกเทศกาลห้าพันได้สองคืน แต่หัวหินถิ่นผู้ดีนี่โรงแรมระดับนิยมเป็นหมื่น
                            ถ้าไปแล้วออกไปเที่ยวทั้งวันตั้งแต่เช้าจนมืด ก็นอนโรงแรมดีๆไม่คุ้มอีก ถ้าเคยไปเที่ยวมาจนหมดแล้ว อยู่แต่โรงแรม ค่อยคุ้มหน่อย
                            V
                            V
                            Last edited by naraklive; 18 Apr 2011, 11:36:52.

Comment

Originally posted by naraklive View Post
                              ตอนแรกก็กะไปพัทยาสัก2คืนเหมือนกันเพราะใกล้ดีและเขายังไม่เล่นน้ำกันมาก(หรือเปล่า)และคิดว่ารถไม่ติดมาก(หรือเปล่า)ปรกติใช้เวลาเดินทาง1.30ชม เพิ่มให้สามเท่าเลย4.30ชม.คงเอาอยู่
                              ไปกระบี่ก็เติมน้ำมันไปหกพันหารสามอิอิ แต่รถโคตรติดขาไป12ชม. ขากลับ15ชม.(ปรกติ8ชม.)ถึงบ้านซัดยาไป4เม็ด
                              ผมไปสงกรานต์ ปีที่แล้ว รถไม่ติดเลย

แต่ค่าที่พัก - อาหาร แพงมาก ไป 3 คืน หมดไป 5 พันกว่า แต่ก็คุ้มดี ทะเลสวยมาก

Comment

Working...
                              X