Announcement

Collapse
No announcement yet.

[เชียงใหม่] หาร้านขายขาตั้งลำโพงได้ที่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [เชียงใหม่] หาร้านขายขาตั้งลำโพงได้ที่ไหนครับ

อยากได้แบบนี้ครับ
    http://www.snpspeaker.com/index.php?...article&id=373

แต่ไม่อยากสั่งจากเว็บ เพราะเสียค่าโอน ค่าขนส่ง

ใครพอจะทราบ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ทำเองครับ

Comment

กำลังสั่งลำโพง x-15 ที่ร้าน s&p ผ่านทางเว็ปเหมือนกันครับ (อยู่ ลำพูน)
      ก็คิดๆอยู่เหมือนกันว่าที่ ชม หาซื้อของยากมาก ลำโพงรุ่นฮิตๆก็ยังต้องสั่ง(ต้องเสียค่าน้ำมันไปเอารอบสองอีก - -) บางร้านก็แพงมากเพราะมีขายร้านเดียว
      สุดท้ายหลายคนเลยหันไปใช้ลำโพงชุดที่แม็คโคร โลตัสแทน

Comment

อยากบอกว่าขาตั้งลำโพงแบบนั้น ซื้อ ขาตั้งไมค์แบบถูกๆอันละไม่กี่ตัว ไปร้านขายเหล็กจ้างเค้าตัด + แปะแผ่นเล็กด้านบน ไม่กี่ตังครับ
        จริงๆแล้ว ใช้ท่อ PVC ทำก็ได้ถ้าไม่ได้คิดอะไรมาก แล้วก็เพลทบนล่างใช้ไม้หรือแผ่นเหล็กก็ได้ง่ายดี แล้วก็กรอกทราบลงไปให้มีน้ำหนักหน่อย
        ประมาณนั้นครับ ง่ายดี

Comment

ถ้าไม่ทำเองก็สั่งเถอะครับ

แต่ผมทำเองน่ะ เอาท่อ PVC เทปูนใส่ข้างใน เอาไม้มาตอกตะปูติดซะ วางได้ล่ะ

Comment

ทำเองประหยัดกว่าเยอะ (น่าจะ 7-8 เท่า ) งานแข็งแรงกว่า(4-5เท่า)ด้วย

ขาตั้งสำเร็จดีกว่าก็แค่ไม่ต้องเสียเวลานั่งทำ + ทำสีเนี้ยบกว่าพ่นเอง

Comment

ทำเองได้ก็ดีครับประหยัดเงิน ... แต่ถ้าขี้เกียจทำก็สั่งเถอะ

Comment

ทำเองดีฟ่าครับ

Comment

Working...
                X