Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ creative sb 5.1 vx ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ creative sb 5.1 vx ครับ

คือเพื่อนผมซื้อ creative sb 5.1 vx มาอ่ะครับ
    ใช้ maniboard: asustek p5ld2 se ครับ

ตรงแถบสีทองที่ Sound card จะต้องเสียบmainboard มันมี 3 แถบ แต่slot pci มันมีแค่2 รูจะใช้ได้ไหมครับ

**เพื่อนต่อบอกฟังเสียงได้แต่ไมค์ไม่ดังลองไมค์ทั้ง2อันไม่ติดทั้งคู่

ขอบคุณครับ

ไม่มีใครมาเลยหรอT_T

Comment

แต่เสียงออกใช่มั้ยครับ ???

Comment

ใช่ครับ

Comment

รบกวนด้วยครับ

Comment

Originally posted by gunkunghub View Post
            คือเพื่อนผมซื้อ creative sb 5.1 vx มาอ่ะครับ
            ใช้ maniboard: asustek p5ld2 se ครับ

ตรงแถบสีทองที่ Sound card จะต้องเสียบmainboard มันมี 3 แถบ แต่slot pci มันมีแค่2 รูจะใช้ได้ไหมครับ

**เพื่อนต่อบอกฟังเสียงได้แต่ไมค์ไม่ดังลองไมค์ทั้ง2อันไม่ติดทั้งคู่

ขอบคุณครับ

ช่องเสียบการ์ดบนเมนบอร์ด หรือ สล๊อต แบบ PCI
            เป็นมาตรฐานที่มีมา ยาวนาน พอสมควรเลยครับ

ไม่ต้องกังวลเรื่อง ตัวการ์ดเสียง มีแถบสีทอง 3 แถบ
            แต่ตัวสล๊อต PCI มองดูเหมือนจะมีหน้าสัมผัส แค่ 2 แถบ
            เขาออกแบบเผื่อไว้แล้วครับ

Comment

อีกรูปครับ

Comment

อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี้ครับ

- Conventional PCI
                http://en.wikipedia.org/wiki/Conventional_PCI

PCI History

Comment

Last edited by Mark5; 23 Apr 2011, 19:38:33.

Comment

Comment

จากกระทู้นี้
                      - ผู้รู้ช่วยทีคับ creative sound blaster 5.1 vx
                      http://www.overclockzone.com/forums/...blaster-5.1-vx

creative sound blaster 5.1 vx
                      ให้เสียบ microphone ที่ช่อง สีฟ้า ครับ

แล้วเปิด surround mixer
                      ถ้ามี เครื่องหมายถูก ที่รูป microphone
                      ให้ทดลอง เอาออก ครับ

Comment

^^^^^^^
                        thx ครับเพิ่งรู้เหมือนกันว่าslot pciมันก็มีหลายแบบ

Comment

ยังไม่ได้อยู่ดีครับ

Comment

ขอดูรูป microphone หน่อยครับ
                            อยากรู้ว่า ใช้ microphone แบบไหนอยู่อ่ะครับ

แล้วก็ microphone เสียบที่ หลัง การ์ดเสียงโดยตรง หรือ เสียบหน้าเครื่องครับ
                            ขนาด แจ๊ค ของ microphone เป็นแบบ 3.5 mm หรือเปล่าครับ

Comment

อีกวิธีครับ

- ปัญหาเรื่อง Function ของ Microphone ใน Pc เครื่องโปรด
                              http://aimza.com/bbs/viewthread.php?tid=14301

Comment

Working...
                              X