Announcement

Collapse
No announcement yet.

โทด คับถ้าเปลิยนเมนบอด ต้อง เปลื่ยน CPU ด้วย มั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โทด คับถ้าเปลิยนเมนบอด ต้อง เปลื่ยน CPU ด้วย มั้ยคับ

ตามนี้เลยคับ !!

ม่ายต้อง เมนบอร์ดต้องsocketเดียวกันกับcpu

Comment

แสดงว่ามัน ไม่เกี่ยวกัน ใช้ มั้ย คับ

Comment

ถ้า socket เดียวกันก้ไม่ต้องเปลียน

Comment

เออเอาง่ายๆถ้า cpu ใหม่ตะกูลเดิม ก็ไม่ต้องเปลี่ยน
          MB เดิม CPU เดิม MB ใหม่ที่จะเปลี่ยนครับ ไม่งั้นตอบไม่ถูกเหมือนกัน

*ผิดห้องน่ะครับ

Comment

ถ้า M/B ตัวที่จะเปลี่ยนใหม่ขาซ็อตเก็ตมันตรงกับ CPU ของเรา ก็เปลี่ยนได้ครับ

มันมีซ๊อกเก็ต 478(เก่าแล้ว) , 775, 1155(ตัวใหม่), 1156, 1366

ตัวเลขนั่นคือจำนวนขาของ CPU น่ะครับ

(จริงๆแล้วผมต้องไปอยู่ห้องอื่นแล้วครับ แต่ผมสนใจลำโพงเลยมาอยู่นี่)
            Last edited by kroeksit; 26 Apr 2011, 19:38:10.

Comment

เซียนจากห้องอื่น อิอิ

Comment

มีถ้าเป็น amd ก็ am2(940) am2+(940) am3(938) ...... ส่วนเรื่องความเข้ากันของไบออสไร ก็ไปเช็คกับผู้ผลิตน่ะครับ

Comment

cupตัวเก่าผมเป็น intel คับพอ ดีผมจะซื้อกาดจอใหม่ คับ <จาก8400 เป็น 5770> cล้วมีคนบอกว่าต้องเปลื่ยน cpu ด้วย

Comment

8400 มันเป็น pci นี่ครับ แล้วต้องเปลี่ยนบอร์ดทำไม

Comment

ขอรุ่นดีกว่าไหม ... งมเข็ม 8400นี้ผมเห็นมีทั้ง PCI ,PCI Express ด้วยน่ะ... บอกไม่ถูกแว่บและ ...
                      สรุปจะเปลี่นการ์ดจอ? หรือเมนบอร์ด? ขยายความทีครับ

Comment

จิงๆ แล้ว จะเปลื่ยนกาดจอคับใช้ของ GF8400 แล้วมันทำถ้า จะไปเกิดแล้วคับ มีคน แนะนำให้ใช้5770 ของ ati

แล้วเห้นว่า บอดที่ใส่กาดจอของ GF กะ ati ใช้ รวมกันมะได้ เลยจะเปลื่ยนบอดด้วย

ปล.pci ที่ คอมเม้น10 บอก คือไรคับ โง่เรื่อง คอมคับช่วยอธิบาย นิก้อดี นะคับ
                        Last edited by aaaa11; 27 Apr 2011, 11:49:52.

Comment

คำถามคุณกว้างมาก ตัวแปรมันเยอะ
                          ผมว่า คุณบอกรายละเอียด ยี่ห้อรุ่นของเมนบอร์ดที่ใช้อยู่ กับ รายละเอียดของการ์ดจอที่จะเปลี่ยน
                          คนช่วยจะได้มีข้อมูลช่วยคุณได้มากขึ้น

Comment

เมนบอดไม่ทราบยี่ ห่อ อะคับ แต่เล่นกาดจอของGF
                            จะเปลื่ยนไปเล่นกาดจอของ ati เลยต้องเปลื่ยนบอด
                            แล้วต้อง เปลื่ยนcpu ด้วยมั้ย แค่นี้ ละคับ
                            = =a ขอโทด ด้วยนะคับ ที่ทำให้ปวก หมอง กัน T^T

Comment

pci คือสล็อดที่ใช้ในการเชื่อมต่อ การ์ดจอ ครับ
                              ตัวการ์ดเก่าคุณ ผมเข้าใจว่า 8400 น่าจะเป็น pci นะครับ
                              ถ้าเป็น pci อยู่แล้วคุณก็ไม่จำเป็นที่จะต้องเปลี่ยน บอร์ด ครับ เพราะสามารถใช้กับ 5770 ได้
                              แต่จะไปมีปัญหาที่ พาวเวอร์ซัฟพายท่านนิซิ ว่าจะพอเปล่า

Comment

Working...
                              X