Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ ลำโพง 2.1 ทีครับ เอาแบบคุ้มราคา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ ลำโพง 2.1 ทีครับ เอาแบบคุ้มราคา

แก้ไขกะทู้หน่อยครับ ไม่อยากไปตั้งใหม่

เพิ่มงบเป็น 4-9พัน เอาแบบดีๆไปเลย 2.1ก็พอ อยากได้แบบสายข้างหลังโมได้ เป็นanalogก็ได้ เสียบbananaได้ยิ่งดี สายไฟแบบเสียบACได้ก็แจ่ม แนะนำหน่อยครับ

เล่นเกม 65%
    ฟังเพลง 35%
    หนัง คงไม่ได้ดู
    Last edited by J_Justice; 2 May 2011, 14:26:23.

2-4พัน เน้นเล่นเกมส์ เอาอะไรดี Creative T20 S2 ไหม
    กำลังจะปล่อย หลังจากรีวิว ประกันหมดแล้ว แต่สภาพนิ้งมากๆ
    เหมือนใกม่ๆเลย รับต่อเขามารีวิวแล้วก็ปล่อยตามระเบียบ
    เล่นเกมส์น่าจะมันอยู่ ติดที่ว่าเป็น 2.0 นี่แหละ

แต่ถ้าอยากได้ 2.1 คงต้องมองที่ altec กับ enzo600 ละมั้ง

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
      2-4พัน เน้นเล่นเกมส์ เอาอะไรดี Creative T20 S2 ไหม
      กำลังจะปล่อย หลังจากรีวิว ประกันหมดแล้ว แต่สภาพนิ้งมากๆ
      เหมือนใกม่ๆเลย รับต่อเขามารีวิวแล้วก็ปล่อยตามระเบียบ
      เล่นเกมส์น่าจะมันอยู่ ติดที่ว่าเป็น 2.0 นี่แหละ

แต่ถ้าอยากได้ 2.1 คงต้องมองที่ altec กับ enzo600 ละมั้ง
      T20 ก็น่าสนนะครับ

แต่เป็นผมจะเอา Enzo 600 ครับ อิอิ ^^

แล้วแต่พี่เลยครับ จะเอาตัวไหน

ระหว่าง T20 ของพี่ TroRuwA, altec, Enzo 600 ครับ

Comment

พอดีเบิกงบที่บ้านมา ซื้อใหม่ดีกว่าครับ โทษทีๆ

พอมีรุ่นอื่นแนะนำอีกปะครับ

ไอ้ตัว enzo600 ผมกลัวว่าเบสมันจะหนักไปหน่อย

Comment

Originally posted by J_Justice View Post
          พอดีเบิกงบที่บ้านมา ซื้อใหม่ดีกว่าครับ โทษทีๆ

พอมีรุ่นอื่นแนะนำอีกปะครับ

ไอ้ตัว enzo600 ผมกลัวว่าเบสมันจะหนักไปหน่อย
          Enzo 600 เบสหนักมากครับ ตูมๆ แต่เปิดพอประมาณก็ไม่ใช่ปัญหาครับ

แต่ตัวอื่นนี่ ไม่รู้จะแนะนำตัวไหนดีอะครับ เพราะใจจริงอยากจะแนะนำ 5.1 ให้อะครับ

แต่พอพี่บอกว่าพื้นที่ไม่อำนวยก็... ล่ะนะ

Comment

Originally posted by kroeksit View Post
            Enzo 600 เบสหนักมากครับ ตูมๆ แต่เปิดพอประมาณก็ไม่ใช่ปัญหาครับ

แต่ตัวอื่นนี่ ไม่รู้จะแนะนำตัวไหนดีอะครับ เพราะใจจริงอยากจะแนะนำ 5.1 ให้อะครับ

แต่พอพี่บอกว่าพื้นที่ไม่อำนวยก็... ล่ะนะ
            อยากได้ 5.1ไม่มีที่ตั้ง Bose c5 งัยคับ จำลอง5.1 จากลำโพง2ตัว (ชั่ยป่าววะ เหอะๆ)

Comment

ผมไม่ได้อยากได้ 5.1 นะครับ จิงๆพื้นที่ก็ไม่มีด้วย อีกอย่างไปได้ หูฟัง 5.1 ไอ้ตัว ST-800 มาล่ะ

ถ้าดูหนังจะเข้า AVR onkyo ดูกับ LCD ทีวีน่ะครับ เสียงแจ่ม+จอใหญ่มันกว่า

ลำโพงนี่อยากได้มาตั้งไว้ตรงคอมเฉยๆ น่ะครับ

คือแนะนำว่าเล่นตัว Enzo 600 แต่ปรับเบสเบาๆ เอาหรอครับ
              Last edited by J_Justice; 1 May 2011, 21:18:46.

Comment

ถ้าอยากเล่น enzo ก็ปรับระดับเบสได้ครับ
                แต่อยากบอกว่า T20 เสียงดีกว่า enzo เยอะ
                วัสดุก็ดีกว่าเยอะ แต่ถ้าชอบมือ1 ผ่านได้เลยครับ ^^

Comment

ถ้าเอา enzo มาเสียบผ่านออนบอร์ด จะคุ้มปะคับ หรือหันไปเล่นตัวอื่นเลยดี

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                    ถ้าอยากเล่น enzo ก็ปรับระดับเบสได้ครับ
                    แต่อยากบอกว่า T20 เสียงดีกว่า enzo เยอะ
                    วัสดุก็ดีกว่าเยอะ แต่ถ้าชอบมือ1 ผ่านได้เลยครับ ^^
                    T20 มันแพงเหมือนกันนะครับ ถ้าสมมุติมีงบขนาดนั้นเล่นตัวอื่นได้รึเปล่า รู้สึกว่ามันแพงไป

Comment

Originally posted by akiss View Post
                      T20 มันแพงเหมือนกันนะครับ ถ้าสมมุติมีงบขนาดนั้นเล่นตัวอื่นได้รึเปล่า รู้สึกว่ามันแพงไป
                      มือสองผมจะปล่อยที่ 2500 ครับ ไม่แพง เพราะสภาพเหมือนใหม่เป๊ะๆ

---------------

ส่วนการ์ดเสียงจะใช้หรือไม่ อยู่ที่ความพอใจของผู้ใช้ครับ

Comment

มือสองผมจะปล่อยที่ 2500 ครับ ไม่แพง เพราะสภาพเหมือนใหม่เป๊ะๆ

---------------

ส่วนการ์ดเสียงจะใช้หรือไม่ อยู่ที่ความพอใจของผู้ใช้ครับ
                        จะปล่อยเมื่อไหร่ PM บอกผมด้วยครับ

Comment

อ้าวแสดงว่ารีวิวต่อไปของพี่พงก็เป็น... T20 ใช่ป่าวครับ!!!!

Comment

รอดูรีวิว t20 ครับ

Comment

Originally posted by Ajuiy View Post
                              จะปล่อยเมื่อไหร่ PM บอกผมด้วยครับ
                              รับทราบ

Originally posted by kroeksit View Post
                              อ้าวแสดงว่ารีวิวต่อไปของพี่พงก็เป็น... T20 ใช่ป่าวครับ!!!!
                              ใช่ครับ

Originally posted by theboms View Post
                              รอดูรีวิว t20 ครับ
                              ขอบคุณคร๊าบ

Comment

Working...
                              X