Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ DAC+AMP หรือ ซื้อ T-AMP ดี งบน้อยอยากเล่นเครื่องเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ DAC+AMP หรือ ซื้อ T-AMP ดี งบน้อยอยากเล่นเครื่องเสียง

จริงๆแล้ว มีแอม AVR yamahaอยู่ แต่เอาไว้ดูหนัง อยากได้ไว้ฟังเพลงอีกชุด อ่านในเนต เจอ DAC กับ T AMP พอจะทราบว่ามันต่างกัน แต่งบน้อยนี่สิ สัก 15K พอใหวมั้ย อยากได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ไม่มีเลยเหรอ หรือคนไม่เล่นกันแล้วเนี่ย

Comment

งบนั่นใด้ int แล้ว

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1283775

Comment

ลำโพงที่ใช้ในชุดฟังเพลงที่จะแยกออกมาคือ

หรืออยากทำแบบชุดดูหนังเดิมแต่ฟังเพลงให้ดีขึ้น

Comment

ถ้าจะฟังเพลงก็หา int ดีกว่า

Comment

มี t muse amp ใช้ประมาณอาทิตย์กว่า ถ้าต้องการนะครับ ซื้อจากเว็บซื้อขายครับ ซื้อ 1880
            ขาย1,500พร้อมส่งครับ (สภาพใหม่กล่องโฟมอยู่ครบ) พอดีได้แอมป์เก่าฟังเพลงsonyครับ

Comment

คือยากไดไว้ฟังกับคอม ครับ ถ้าเอา int มาสงสัยยาวแนนอน เอาแบบชุดเล็ก ๆ 2 อย่างที่บอกไป อันไหนเสียงดีกว่ากัน ครับ อ่านดูจกที่แนะนำ ตอนนี้ เอนไปทาง usb DAC แล้ว นะ ครับ แต่ ถ้า t amp ก็ประหยัดดี ใช่มั้ยครับ

Comment

t-amp เป็นทางเลือกที่ไม่เลว ติดแต่ตัวเลือกเรื่องลำโพงมันน้อย

แอมป์กำลังต่ำ ก็ต้องยัดงบไปที่ลำโพงความใวสูงๆ ( แอมป์ถูกลำโพงแพง )

กลับกัน ลำโพงความใวต่ำ ก็ต้องทุ่มงบไปที่แอมป์เช่นกัน ( แอมป์แพงลำโพงถูก )

อย่าคิดว่าจิ๋วแล้วจะแจ๋วสมคำล่ำลือ ไม่งั้นเค้าจะมี intamp ใว้ทำไม

Comment

ใช้กับลำโพงอะไรหรอครับ

Comment

เห็นด้วยกับคุณ XsoeIIsJ เหมือนกันครับ ... ก็มองลำโพง Bose 301 ไว้นะ กะว่าจะเอามาเปลี่ยนกับ jamo วางหิ้ง ที่ไช้อยู่ จำรุ่นไม่ได้ซิ
                    ถ้าหา int ต้องหาที่วางอีกด้วยนะ แค่โต๊ะคอม ยาว 1.5 ม วางลำโพงก็เยอะแล้วนะเนี่ย สงสัยงานนี้ยาว

Comment

เฮ้ย ธันวา

Comment

เล่น dac สิท่าน ใช้ต่อเข้ากับ avr yamaha ได้เลย

Comment

Working...
                        X