Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเพลงที่เอาไว้เทสเวลาเลือกซื้อลำโพงทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเพลงที่เอาไว้เทสเวลาเลือกซื้อลำโพงทีครับ

แนะนำเพลงที่เอาไว้เทสเวลาเลือกซื้อลำโพงทีครับ

จะแยกเพลงก็ได้ เพลงนี้เน้นเสียงต่ำ เพลงนี้เน้นเสียง กลาง-แหลม

ขอบคุณครับ *0*

Originally posted by moonset View Post

จะแยกเพลงก็ได้ เพลงนี้เน้นเสียงต่ำ เพลงนี้เน้นเสียง กลาง-แหลม

ขอบคุณครับ *0*
    เพลงที่พี่ชอบฟังนั่นแหละครับ เทสได้ดีสุด

ถ้าเทสกับลำโพงหลายๆตัวที่พี่จะซื้อแล้ว ตัดสินได้ดีสุดครับ

เตรียมเพลงไปได้เลยครับ

Comment

นอกจากเพลงที่เทสต์ แหลม กลาง เบส ก็เพลงที่เราฟังบ่อยที่สุดก็ได้ เพราะเราฟังบ่อยมากถ้าเสียงจุดใดมันดีขึ้นเราจะเห็นได้ชัดเลย

ตอนนี้ผมฟังแบบมิวสิคเลิฟเวอร์50%ออดิโอไฟล์50%คือนำมาผสมกัน
      จะออกแนวฟังสบาย เพราะแบบมิวสิคเลิฟเวอร์ และประกอบด้วยความสนุกจากเสียงเครื่องดนตรีถูกต้องแบบออดิโอไฟล์
      Last edited by naraklive; 2 May 2011, 17:46:02.

Comment

โฮเตล แคลิฟอร์เนียร์ 5555555555555

Comment

เพลงที่ท่านชอบที่สุด ฟังบ่อยที่สุด หรือเพลงแนวที่ท่านชอบ

Comment

ทุกวันนี้ผมยังใช้mp3 320kbps เทสอยู่เลย เพราะมันเป็นเพลงฟังประจำ จำเสียงได้เยอะสุด
            รองมาก็พวกไฟล์ความละเอียดสูง ที่เสียงบางเสียงที่อยากจะเทส

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
              ทุกวันนี้ผมยังใช้mp3 320kbps เทสอยู่เลย เพราะมันเป็นเพลงฟังประจำ จำเสียงได้เยอะสุด
              รองมาก็พวกไฟล์ความละเอียดสูง ที่เสียงบางเสียงที่อยากจะเทส
              ตามนี้ครับ นอกจากไฟล์ที่เล่นประจำ ยังต้องมีไฟล์ที่มีความสามารถพอที่จะให้ลำโพงแสดงศักยภาพออกมาได้ด้วยครับ
              เพราะบางทีไฟล์ที่เราฟังประจำมันไม่มีความสามารถพอ

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                ผมใช้ 128kps เทสครับ ฮ่าๆ แต่รายละเอียดดีมากๆเลยนะครับ

Comment

Originally posted by kroeksit View Post
                  ผมใช้ 128kps เทสครับ ฮ่าๆ แต่รายละเอียดดีมากๆเลยนะครับ
                  128 น้อยไปครับ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                    128 น้อยไปครับ
                    แต่ที่ใช้เทสประจำ เป็นไฟล์ FLAC ครับ

128 ใช้เทสเล่นๆเฉยๆครับ อิอิ

Comment

......audio cd......

Allan Taylor - Colour to the moon

link...............

http://sklep.rms.pl/index.php?p4994,...ur-to-the-moon
                      Last edited by jinn; 4 May 2011, 09:11:12.

Comment

ส่วนมาเอา CD ไป
                        ค่าย TIS Timbre of Sax ฟังเสียง sax
                        TIST 10Hz เสียงกลอง
                        Sheffield Lab drum record เทสเบส
                        Telarc Pomp & Pizazz เทส เพลงบรรเลง กลองใหญ่
                        Proprius Jazz at the Pawnshop เทส บรรยากาศเพลงแจ๊สในผับเล็กๆ
                        Gloria ertefan cuts both ways ฟังเสียงร้อง ชอบส่วนตัว จน ชินละ
                        Teresa Teng เติ้งลี่จิน เสียงร้อง รายอะเอียดลูกคอ ลำโพง แสดงออกมาได้ไหม
                        TsaiChin ไช่ฉิน คนนี้อีกคน เสียงร้อง
                        Akon , 50 cent เบส
                        ที่เหลือเพลงที่ชอบส่วนตัวละฟังบ่อยๆ

Comment

ฟังเพลงที่เราชอบเป็นหลัก (แผ่นเรา audio) ชอบแบบไหนเอาแบบนั้นครับ แต่โดยเครื่องประกอบต่างๆ (ลำโพง แอมป์ )เสียงเหมือนเรามั้ยครับ อย่าฟังแป๊บเดียว(เกรงใจ) ทนฟังมันให้นานที่สุด โดยไม่ต้องเบาเสียงครับ (ความชอบ ส่วนตัวไม่เหมือนกันนะครับ)

Comment

จ้าวเผิง ถงลี่

Comment

Manger เพลงที่ 15

Comment

Working...
                              X