Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง AVR ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง AVR ครับ

อยากได้AVR ดูหนังสักตัว กำลังมอง Harman 260 Yamaha V467
    Spec ลำโพงครับ
    - 4 Ohm
    - 150W (Max)
    - Frequency response 50-20 KHz
    จะเข้ากับAVR ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

avr รุ่นเล็กขับลำโพง ohm ต่ำๆ จะร้อนมากครับ ลอง check ดูก่อนว่ารับลำโพงได้ กี่โอห์มขึ้นไป

Comment

Originally posted by leoriohunter View Post
      avr รุ่นเล็กขับลำโพง ohm ต่ำๆ จะร้อนมากครับ ลอง check ดูก่อนว่ารับลำโพงได้ กี่โอห์มขึ้นไป
      ขอบคุณครับ มีแต่6-8 Ohm ทั้งนั้นเลย 4 Ohm หายากมากครับ

Comment

เป็นลำโพงแบบไหนหนอ ยี่ห้ออะไรอย่างลำโพงที่ผมใช้ Totem ก็4Ohm ใช้แค่แอมป์สองเครื่องขับมัน
        รู้สึกลำโพงรถก็ 4Ohm

Comment

Originally posted by naraklive View Post
          เป็นลำโพงแบบไหนหนอ ยี่ห้ออะไรอย่างลำโพงที่ผมใช้ Totem ก็4Ohm ใช้แค่แอมป์สองเครื่องขับมัน
          รู้สึกลำโพงรถก็ 4Ohm
          MRZ-370 ครับ หา AVR ดูหนังอยู่ครับผม

Comment

ดูหนังคงต้อง อย่ามาฮา แหละ

Comment

ผมเพิ่งสอย Denon avr-1611 มาครับ ก็โอเคเลยนะครับ

Comment

Working...
              X