Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพลงอะไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพลงอะไรดี

ที่มันขอเทสในระบบได้ ครับ อย่าบอกว่า sheffield lap cd number xxxx + money for nothing ครับ ขอเพลงที่มันบันทืกเสียงมา ได้ต้นฉบับมา บันทึกที่ให้เสียงที่ดี โปรดแนะนำด้วย ครับ

ขอเพลงที่มันมาในยุคนี้ ครับ โทคโนโลยี น่าจะดีกว่าเมื่อหลายสิบๆปีที่แล้วครับ

Comment

แผ่นที่บันทึกดีคือแผ่นที่บันทึกมาโดยการไม่บีบอัด ซึ่งมันก็คือแผ่น direct to disk
      บริษัทที่ทำมาเยอะมากที่สุดคือ sheffield lap

Money for notting or R2D4
      อยู่ที่มุมมองของคนครับ

Comment

ต้องหาพวก HK เยอะหน่อย ที่บันทึกใหม่ดีๆเดี๋ยวนี้ สวีทนุช ก็บันทึกดี

Comment

ขอบคุณมากครับ Amanda Mcbroom ได้ป่าวครับ ผมขอบๆๆๆๆครับ

Comment

ช่วยกันหน่อยนะครับ จะได้เอาไว้เป็นความรู้ ในรุ่นต่อๆไปครับ

Comment

ผมว่าคนรุ่นใหม่เค้าเน้นเทสด้วยเพลงที่เค้าชอบมากกว่าครับ

เพลงที่เราชอบฟัง จะมี >> เสียงๆนึงที่เราประทับใจ << อาจจะเป็นเสียงร้องหรือดนตรีก็แล้วแต่

เสียงนี้อาจจะแห้งแล้งในชุดแพงๆ แต่กลับเด่นชัดเจนในชุดบ้านๆ ก็ใด้ใครจะไปรู้

เทสด้วยแผ่นโอเปร่าระดับเทพ โอ้เสียงดีแฮะ พอยกกลับมาบ้านน้ำตาตก ตูชอบฟังแจสนี่หว่า

Comment

ผมว่าเทสเสียงนี่มันแล้วแต่เพลง
                แต่ถ้าเทสแบล็คกราวน์เสียงว่านิ่งหรือป่าว
                เงียบจริงหรือป่าว ผมใช้เพลง
                I will always love you-Whitney Houston

Comment

+

Comment

ก็เรื่องจริงครับ ทุกท่าน ความเห็น แต่ว่าบางที เบื่อไอ้เพลงที่เราชอบ มันบันทึกมาไม่ดีครับ เช่น บูส เสียง bass + trable แต่งเติมเสียจนเกินความตจริง (โดยเพลง ประเทศ....) เอาแต่ขายๆๆๆๆๆๆ

Comment

แนวการฟังเพลง (สไตร์ล) ผมคิดเป็นที่อายุ (ต้องมีตัง) เด็กๆอาจชอบสะใจ! พอโตมาหน่อย ก็อาจรับไม่ได้ครับ (หนวกหู) พอแก่ตัวลงไป ก็อาจหาความเป็นดนตรี ???? ( เอาอะไรเป็นมาตราฐาน ดี)

Comment

สำหรับนักฟังเพลงอย่างผม เพลงคือเพลง ไม่เคยแบ่งแยก
                        งิ้วจีน อินเดีย กันตรึม เทคโน ออเครสตรา เกาหลี เดธเมธัล เพลงพื้นบ้าน เสพย์หมด
                        เพลงตลาดก็เลี่ยนหน่อยพวกยุค 40s 50s 60s 70s 80s 90s 00s 10s ออกแนวกาก ออดิโอไฟล์ก็เอาเพลงตลาดน่ะแหละมาร้องซ้ำไปมา
                        เพลงที่เจ๋งสุดคิดว่าเพลงพื้นบ้านที่ร้องง่ายๆ
                        และการเล่นทุกแบบไม่มีใครดีกว่าใคร เครื่องเสียง บ้าน กลางแจ้ง รถยนต์ ผับ สตูดิโอ พกพา
                        ทุกฟังนี้ก็ฟังเพลงตลาดนั่นแหละมาก เครื่องก็ต้องไม่ชัดมากฟังไม่สนุกอีก ขอแค่เพราะ หวาน โหดได้ โจ๊ะๆได้ เสียงครบทุกย่าน พอ

Comment

Working...
                        X