Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ การจับคู่ระหว่าง x-fi 0460 platinum กับ logitech z5500 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ การจับคู่ระหว่าง x-fi 0460 platinum กับ logitech z5500 ครับ

คืออยาดทราบว่า ควรจะปรับแต่ง eq ที่ตัว card เท่าไร ที่ลำโพง เท่าไร เน่นฟังเพลงสบายๆ ครับ นุ่มๆ ครับ และถ้าดูหนังปรับอย่างไร ผมมี audidy2zs อีกตัวช่วยแนะนำหน่อย ว่า จะใช้ 2zs หรือ x-fi ดี ปรับอย่างไง ขอบคุณครับ

0460 กับ z5500 มันไม่ได้เหมาะกับเพลงสบายๆ นุ่มๆ เลยซักนิด
    มันเหมาะกับตูมตาม บูมๆ มากกว่า ที่สำคัญคู่นี้เหมาะดูหนังมากกว่าเพลง
    ถ้าฟังเพลงสบายๆนุ่มๆ 2zs นั่นตอบโจทย์ได้ดีกว่า แต่ลำโพงก็ไม่เหมาะอยู่ดี

Comment

Z5500 มีถอดรหัวในตัว ใยต้องพึ่ง sc
      แต่ไม่เหมาะกับแนวตามที่ Sniperz ว่าครับ

Comment

ตามท่าน ด้านบนทั้งสองท่านครับ....

Comment

Working...
        X