Announcement

Collapse
No announcement yet.

GIGAWORKS T40 กับ T20 เสียงเป็นยังไงหร่อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GIGAWORKS T40 กับ T20 เสียงเป็นยังไงหร่อครับ

GIGAWORKS T40 กับ T20 เสียงดีไหมครับ

ออกแนวไหนครับ

ใครใช้อยู่แนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ช่วยเปiup[เทียบให้อีกรอบนะครับ

Bose C2
    GIGAWORKS T20
    GIGAWORKS T40
    Altec MX5021

แนะนำหน่อยครับ

Comment

klipsch 2.1 THX ไม่ก็
      Bose C3

Comment

ดันหน่อยๆ

Comment

Bose C2

แสดงว่ายังไม่หายลังเล
          เลือกตัวไหนก็ได้ตามหูเลยครับ

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
            Bose C2

แสดงว่ายังไม่หายลังเล
            เลือกตัวไหนก็ได้ตามหูเลยครับ

ตามนี้เลย ดูแต่รูป+สเปค ไม่รู้เสียงครับ

แต่ขอนิดละกันไหนๆก็ตั้งถามแล้ว

t20 ตัดทิ้ง t40 กับ c2 ราคาไทยพอกันแต่เสียงไม่เหมือนกัน เป็นผมเอา c2

GIGAWORKS T20->GIGAWORKS T40 = Bose C2

Comment

ตอนนี้ผมใช้ t20 อยู่ครับแต่ได้ลองไปฟัง c2 แล้ว เมื่อวานนี้
              >>เสียง c2 ละเอียดกว่าครับ และเบสจะนุ่มกว่านิดนึงต้องลองฟังดีดีถึงจะรู้
              >>>แต่ถ้าจะเน่นเปิดเสียงดังๆเอา t40 ดีกว่าครับ

Comment

เพิ่งได้ลองฟัง T40 ของรุ่นน้องมา เสียงช่วงกลาง ไปจนสูง คมชัด นุ่มนวล ไม่บาดหู ช่วงความถี่ต่ำ ยังทำได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่เสียงกลมกลืนดี เพียงจะลงต่ำมากๆไม่ได้ เหมาะกับการฟังเพลงแบบสบายๆ

เรื่องรูปลักษณ์ภายนอก เนี้ยบ สมกับรุ่นของมัน แต่มันใหญ่ไปหน่อย(เมื่อเทียบกับ 2Ch ธรรมดาด้วยกัน) มันเล่น จอ22เล็กไปเลย

Comment

Working...
                X