Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ adobe CS5 บ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ adobe CS5 บ้างคับ

คือผมสงสัยว่า ท่านที่ใช้ adobe cs5 มีความรู้สึกว่ามันหน่วง ๆ เครื่องไหมคับเวลาทำงานนะคับ ไม่ใช่เวลาประมวลผล แบบว่ามันหน่วง ๆ แต่หน่วงน้อยกว่า cs4 แต่มันไม่เหมือน cs3 เครื่องผมตอนใช้ cs3 ไม่หน่วงเลย พอมา cs5 มันหน่วง ๆ ไม่ทราบว่าท่านอื่นเป็นไหม

เครื่องผม i7 870 ram4gb ครับ ท่านอื่นเป็นกันไหมหนอ

สเปคนี้ยังหน่วงอีกเหรอคับ โปรแกรมอะไรคับ
    ถ้า photoshop หรือพวกตัดต่อ premiere / after effects อัดแรม 8 gig ขึ้นไปโลด

Comment

หุหุ หน่วงครับ แต่ว่าเครื่องผมสเปกไม่แรงเท่าเครื่องท่านอะครับ
      แต่ก็ไม่รู้สึกว่ามันหน่วงมากนะครับ athlon 250 onboard ati4250 ram2gb

Comment

Originally posted by 4701030316 View Post
        สเปคนี้ยังหน่วงอีกเหรอคับ โปรแกรมอะไรคับ
        ถ้า photoshop หรือพวกตัดต่อ premiere / after effects อัดแรม 8 gig ขึ้นไปโลด
        8gb เลยเหรอท่าน 555

Originally posted by Pause_Bra View Post
        หุหุ หน่วงครับ แต่ว่าเครื่องผมสเปกไม่แรงเท่าเครื่องท่านอะครับ
        แต่ก็ไม่รู้สึกว่ามันหน่วงมากนะครับ athlon 250 onboard ati4250 ram2gb
        ที่จริงมันก็ไม่ได้หน่วงอะไรมากมายครับเพียงแต่อุส่าใช้ของดี ๆ ก็อยากจะให้มันไหลลื่นปรื้ด ๆ อ่ะครับ - -

Comment

ผมชอบมากกว่า cs3 นะ เพราะมันเสถียรดี
          แต่มันก็ไม่ได้หน่วงอะไรนะ

Comment

Originally posted by Gique View Post
            8gb เลยเหรอท่าน 555

ที่จริงมันก็ไม่ได้หน่วงอะไรมากมายครับเพียงแต่อุส่าใช้ของดี ๆ ก็อยากจะให้มันไหลลื่นปรื้ด ๆ อ่ะครับ - -
            ถ้าเล่น 64 bit ผมว่าอัดแรมเยอะๆไว้ก่อน (ถ้ามีงบ) โดยเฉพาะโฟโต้ช้อปเปิดหลายรูปพร้อมกันกินแรมมากมาย
            ถ้าตัดต่อวิดีโอ hd ไม่ต้องพูดถึงคับ เกลี้ยง !!!

Comment

แล้วมีทางไหนที่จะทำให้ใช้งานได้ตลอดไปของผมตอนนี้ใช้แบบ30วันอะคับ ช้วยแนะนำที่คับตอนนี้ใช้Photoshop+CS5+(Extended)
              หรือส่งมาที่makaew_0806@hotmail.com ขอบคุณคับ

Comment

ผมก็หน่วงนะ

E7400 + 4GB ram

อิอิ

Comment

ตอนลงแรกๆเออเร็วดี ลงโปรแกรมนูนนี้ไปเรื่อยๆ เริ่มหน่วงๆ พอมันอัปเดทบ่อยๆ ไรมากมายไม่รู้ หน่วงไปเลย ของผม - -"

Comment

ลองไปที่ Edit > Preferences > Performancec
                    แล้วปรับ Memory Usage กับ History & Cache ลองดูๆ

Comment

Working...
                    X