Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ ลำโพงคอม 2.1 งบ 3000 +/- 500 หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ ลำโพงคอม 2.1 งบ 3000 +/- 500 หน่อยคับ

ช่วยแนะนำ ลำโพงคอม 2.1 งบ 3000 +/- 500 หน่อยคับ

ที่ดูไว้ก็มี
    ALTEC LANSING
    1.Octane 7- VS4621
    2.expressionist PLUS - FX3021
    MICROLAB
    1.X13
    CREATIVE
    1.INSPIRE T3130

เสียงเป็นยังไงบ้างช้วยบอกด้วยนะคับ
    มียี้ห้ออืนแนะนำได้นะคับ(ขอราคากับที่ซื้อด้วยนะคับ)
    ขอบคุณมากๆคับ

ผมว่า พี่ตัด Creative ออกไปจากตัวเลือกเลยครับ

แล้วก็ X13 ด้วยครับ ดอกทวิตเตอร์ไม่มี

เหลือแค่ 2 ตัวแล้ว พี่ลองเลือกฟังดูเลยครับ

ร้าน S&P speaker ครับ

แนะนำ EACAN เพิ่มเติมครับ

Eacan รุ่น A200II [ไม่เกิน 2300], A600II [ไม่เกิน 2300]

Comment

ขอบคุณมากครับ แต่อยากให้ช้วยรีวิวเรืองเสียงนิดนึง
      ขอบคุณมากๆคับ

Comment

ขยับงบอีกนิด สอย H200 ที่ห้อง market
        เห็นอยู่ 4200 แว็บๆ ไม่รู้ไปยัง

Comment

อยากถาม JBL รุ่น
          1.SPOT
          2.SPYRO
          เสียงเป็นไงครับ

Comment

jbl เสียงสะอาด แต่บาง

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ถ้าพี่ยังได้รายละเอียดไม่พอ พี่เอางบไปเท่าไหร่ ไปหาร้านลำโพงตาม 1000ทิพย์ ดูให้ครบทุกร้าน

บอกคนขายว่า ตัวไหนที่ไม่เกิน 3500 บ้าง

คนขายก็จะชี้ๆๆๆ แล้วพี่ก็ไล่ฟังให้หมดตัวไหนถูกใจ จัดเลย

จะเตรียมเพลงไปลองด้วยก็ได้นะครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ เดียวจะลองไปคับ

Comment

ผมอยู่ ตจว. ยอมรับว่าไม่เคยได้สัมผัสตัวจริงเสียงจริงเหล่าบรรดาลำโพงที่เห็นพูดคุยในเวบ OCZ
                    เท่าที่ผมมีโอกาสไปฟังมาที่เซียร์รังสิตแทบทุกร้าน เฉพาะบางรุ่นที่ฮิตๆกัน
                    บางตัวก็ผิดหวังกับเสียงที่ได้ บางตัวก็ใช้ได้ บางตัวก็เกินคาด
                    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับรุ่น อุปกรณเครื่องเล่นและ Sound card สภาพแวดล้อมอื่นๆ
                    ผมสรุปโดยหูตัวเองได้เรียงลำดับคือ
                    1.Edifer
                    2.Creative
                    3.Altec Lansing
                    4.Microlab,EACAN
                    5.SAAG

ผมต้องยกนิ้วให้ Edifer เลยครับเสียงมันยอดเยี่ยมกว่ายี่ห้ออื่นๆที่ได้ฟังมา
                    น้ำหนักของเบส กลาง แหลม ฟังแล้ว Balance กันดีมากครับ
                    รองลงมาเป็น Creative ซึ่งสูสีกับ Altec Lansing มากแต่ผมให้ Creative ชนะเพราะเบสชัดกว่าครับ
                    Microlab กับ EACAN ผมให้เสมอกัน แนวเสียงคล้ายๆกัน ดิบๆดี ด้าน Microlab เบสจะหนักกว่า แต่กลางกะแหลมยกให้ EACAN ถ้านำเอาคุณสมบัติทั้งสองยี่ห้อมารวมกันคงดีมากเลยครับ
                    ส่วน SAAG พอฟังได้ครับ แหลมค่อนข้างบาดหู แต่ก็เหมาะกับคนงบน้อยครับ

ที่สรุปอาจไม่ใช่แนวทางการตัดสินใจที่ถูกใจของแต่ละคน เพราะขึ้นกับความชอบด้วยครับ
                    ผมว่าลองไปฟังตัวจริงเองเลยแล้วจะเป็นเหมือนผม เพราะบางสิ่งบางอย่างมันผิดคาดจริงๆครับ

Comment

ยี่ห้ออะไรไม่รู้อ่ะ รุ่น 600 อ่ะ

Comment

Originally posted by Jackassccz View Post
                        ยี่ห้ออะไรไม่รู้อ่ะ รุ่น 600 อ่ะ
                        SONICGEAR Enzo 600 มั่ง เห็นเขาว่าเบสแน่น *0*

รีวิว http://www.siamget.com/review/sonicgear-enzo-600-review

Comment

ใช่ครับ 600 เบสแน่นจริงๆ เคยฟังมาแล้ว ตึ๊บๆเลย

Comment

Edifer E3350 ครับ ผมใช้อยู่ ดีไซน์สวยกว่าทุกตัวในราคาเดียวกัน แนวเสียงใส กลาง ทำได้ดี เพราะมีคอร์สโอเวอร์ ซึ่งในราคานี้ตัวอื่นให้ไม่ได้ ข้อเสีย คือเบส น้อยไปถ้าจะฟังแนวร๊อคหรือ R n B แต่ถ้าชอบฟัง แจ๊ส คลาสิค Bossa รับรองเสียงกริ๊งดีใช้ได้เลยครับ แต่ควรเบิร์นสัก 50 ชั่วโมง ไม่งั้นเบสจะดูบวมและเบลอ

Comment

Working...
                            X