Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีลำโพง Eacan A500 เกี่ยวกับสายและซาวการ์ดหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีลำโพง Eacan A500 เกี่ยวกับสายและซาวการ์ดหน่อยนะครับ

คือว่า ผมมีลำโพง Eacan A500 อ่ะครับ
    ไม่ทราบว่า จะใช้ซาวน์การ์ดตัวไหนดีอ่ะครับ แล้วก็พวกสายด้วยครับ
    ของบไม่เกิน 1500 นะครับ แนะนำทีนะครับ
    เน้น ฟังเพลง 60% ดูหนัง 30% เล่นเกมส์ 10%

ขอบคุณมากครับ

ได้ 2zs

Comment

แล้วถ้า Xonar DS นี่มันดีป่ะคับ ถ้าเทียบกับ 2zs

Comment

ดันๆ
        ไม่มีใครตอบเลยง่าา

Comment

ไม่ได้ปักหมุดสักที - -.
          http://www.overclockzone.com/forums/...+sb0570+sb0460

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
            http://www.overclockzone.com/forums/...+sb0570+sb0460
            ขอบคุณมากคับท่าน

Comment

SB 0090 ครับถ้าเน้นเสียงหนักหน่อย ราคา ราวๆ 900 กว่าๆ เสียงดี ผมใช้ A500L ถือว่าเสียงออกมาน่าพอใจ
              แต่ถ้าฟังพวก Pop ก็ ต้อง 2Zs เสียงจะใส แต่เบสจะเบาหน่อย
              แต่ถ้าฟังพวก Heavy Metal ก็ 0090 แบบที่ผมใช้ แต่ตอนนี้กำลังสนใจ SB0460 เพราะว่าเสียงจะหนักกว่า0090 อีกหลายเท่าตัวครับ

Comment

แล้วถ้าแนว Bossa นี่ก็ 2Zs ใช่ป่ะคับ
                ผมไม่ค่อยเน้นเบสเท่าไหร่

Xonar DS นี่ดีมั๊ยอ่ะคับ ถ้าเทียบกัีบ 2Zs อันไหนคุ้มกว่ากัน

Comment

2zs ถ้าตัวเต็ม อาจล้นงบนิดๆ DS ไม่เคยใช้

Comment

2ZS นี่ร้านไหนมีขายมั่งอ่าคับ
                    ร้าน Hardware House มีมั๊ยอ่ะคับ

ผมเปิดดูของร้าน Hardware House เห็นมีเขียนแค่ว่า Sound Blaster Audigy Value ราคา 990 บาท มันใช่ตัวเดียวกันกับ 2ZS ป่ะคับ

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                      ปักหมุดให้แล้วครับ

Comment

Originally posted by newdragon View Post
                        2ZS นี่ร้านไหนมีขายมั่งอ่าคับ
                        ร้าน Hardware House มีมั๊ยอ่ะคับ

ผมเปิดดูของร้าน Hardware House เห็นมีเขียนแค่ว่า Sound Blaster Audigy Value ราคา 990 บาท มันใช่ตัวเดียวกันกับ 2ZS ป่ะคับ
                        หามือ2เอาครับ พันทิพย์ก็มี เดินๆหาเอา
                        อีกทีห้องhifi market มีคนเอามาขายประจำ
                        ขาจรก็มีบ้าง
                        ราคาประมาณ1500-1800ได้มั้ง ที่เคยเห็นอ่ะน่ะ

audigy value se 7.1 (sb0570) คนละตัวกับ audigy 2zs (sb0350)
                        ต่างกันหลายจุดครับ ชิพdac ชิพdspก็คนละเบอร์แล้วครับ

2zs ปรกติถอดdolby กับ dtsระดับhardwareได้ (จะมีบางตัวเป็นoem ถอดdtsไม่ได้)
                        audigy value ถอดไม่ได้

ส่วนเรื่องเสียงแล้วแต่ชอบครับ ไม่อยากฟันธง

Originally posted by Gearhead View Post
                        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                          ขอบคุณมากครับ

Comment

หามือ2เอาครับ พันทิพย์ก็มี เดินๆหาเอา
                            อีกทีห้องhifi market มีคนเอามาขายประจำ
                            ขาจรก็มีบ้าง
                            ราคาประมาณ1500-1800ได้มั้ง ที่เคยเห็นอ่ะน่ะ

audigy value se 7.1 (sb0570) คนละตัวกับ audigy 2zs (sb0350)
                            ต่างกันหลายจุดครับ ชิพdac ชิพdspก็คนละเบอร์แล้วครับ

2zs ปรกติถอดdolby กับ dtsระดับhardwareได้ (จะมีบางตัวเป็นoem ถอดdtsไม่ได้)
                            audigy value ถอดไม่ได้

ส่วนเรื่องเสียงแล้วแต่ชอบครับ ไม่อยากฟันธง
                            วันก่อนผมไปเดินดูที่พันทิพ เหมือนจะเห็นคล้ายๆ sb0350 อ่ะคับ แต่เหมือนมันเป็น oem ของ Dell เค้าติดราคาไว้ 1800 บาทอ่ะคับ
                            แบบนั้นแสดงว่า ถอด dts ไม่ได้ใช่ป่ะคับ
                            ส่วนมากผมฟังเพลงแบบแนว Bossa อ่ะคับ ไม่ค่อยเน้นเบสมากเท่าไหร่ เน้นพวกรายละเอียดของเครื่องดนตรี กับเสียงร้องมากกว่า

ถ้า 2ZS นี่เทียบกับ DS แล้วอันไหนคุ้มกว่ากันอ่าคับ

Comment

ใช้วินโดว์อะไร

Comment

Working...
                              X