Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะใช้ลำโพงคอมต่อกับ PS3 ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะใช้ลำโพงคอมต่อกับ PS3 ???

แนะนำทีครับ พอดีผมเห็นตัว PS3 มี optical out ถ้าอยากเอามาต่อกับลำโพง Enzo 500 นี่ทำยังไงบ้างครับให้เสียงดรอปน้อยที่สุด

มันมี optical->mini เลยไหมนะ -*-

optical เป็น digital ครับ ต่อตรงเข้า eacan ไม่ได้
    ต้อง dac optical หรือไม่ก็ต่อเข้า soundcard ที่มี optical in ครับ

Comment

ง่ายสุดก็ต่อสาย AV เอาสิครับ ขาวแดงที่แถมมากับ ps3 อ่ะครับ แล้วแปลง RCA > mini

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        ง่ายสุดก็ต่อสาย AV เอาสิครับ ขาวแดงที่แถมมากับ ps3 อ่ะครับ แล้วแปลง RCA > mini
        อ่าๆ ใช้ครับ ท่ามีนะครับ เพราะผมไม่เคยเล่น เลยไม่รู้มีไรมั่ง -*-

Comment

Working...
        X