Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำทีครับ EACAN A200 5.1 ต่อกับ M4A785Td-V EVO ออนบอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำทีครับ EACAN A200 5.1 ต่อกับ M4A785Td-V EVO ออนบอด

คือว่าตามหัวข้อเลยครับจะเอามาดูหนัง hidef .mkv อะไรพวกนี้ แต่ไม่มีซาวด์กาดเลยจะต่อออนบอดเอา ได้รึเปล่าครับ แล้วเสียงทีออกมาจะดีเปล่าครับ แนะนำที และถ้าต้องเพิ่มซาวกาดแนะนำทีครับเอาราคาไม่แพงเพราะว่าแค่ซื้อลำโพงงบก็หมดแล้วก็คงไส่ซาวกาดทีหลังคับ

ต่อสาย mini to 2rca ได้เลย ปรับเสียงดีๆก้ฟังไหวละ บ้านสะเทือนเหมือนกันถ้าเปิดดังๆ เสียงออนบอร์ดสมัยยนี้ ก็ไม่ได้แย่อะไรมากมาย

Comment

Originally posted by prapharn View Post
      ต่อสาย mini to 2rca ได้เลย ปรับเสียงดีๆก้ฟังไหวละ บ้านสะเทือนเหมือนกันถ้าเปิดดังๆ เสียงออนบอร์ดสมัยยนี้ ก็ไม่ได้แย่อะไรมากมาย
      อ่อครับ ไม่ได้แย่ใช้มัยครับเห็นเปลียนซาวกาดกันซะส่วนใหญ่ - -

Comment

ผมก็ใช้ออนบอร์ดนะ ใครว่าออนบอร์ดแย่
        Pro1 ของผมเสียใจนะ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
          ผมก็ใช้ออนบอร์ดนะ ใครว่าออนบอร์ดแย่
          - - ต่อ 5.1 ปะคับของท่าน

Comment

Pro1 แค่ stereo ครับ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
              ก็pro1ท่าน มันมีแอมป์เลยช่วยได้เยอะ ถึงจะออนบอร์ดก็ยังเสียงดี มีตัวช่วยอิอิ

ผมแนะนำจขกท.นะครับ ใช้บอร์ดตัวเดียวกับผมเลย ซื้อ sound card

จะได้เสียงที่ดีกว่าออนบอร์ดแบบรู้สึกได้ครับ แนะนำตัวนี้ Xonar DS(ถอด DTSได้)ประมาณ 1250

หรือไม่ก็ Creative X-fi titanium ตัวนี้จะแพงหน่อย

ถ้ามีงบ 5พัน+ เดี่ยวแนะนำเพิ่มไห้ได้ครับ

Comment

ตอนนี้ ใช้ H500 ต่อกับ HDAV1.3 2.0 ฟังเพลงเล่น ออนบอร์ด ต่อกับ A200 5.1 ดูหนัง ก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไร ถ้าไฟล์ hd เสียงก็ไม่ได้ทุเรศอะไร ดูหนัง action ยังมันไม่แพ้ ซาวการ์ด A200 มันไม่ได้ถึงระดับจะฟ้องอะไรได้มาก ต่อซาวก้ดีขึ้นมาหน่อย แต่ไม่ได้ดีขึ้นผิดหูผิดตา เบสต่ำ ครางเหมือนเดิม เปิดปิดไฟดังเหมือนเดิม อัดหนักๆเปิดนานๆวงจรไหม้

Comment

รอแป๊ปนะครับ เดี๋ยวผมเป็นเพื่อน อิอิ
                  (ใช้ onboard ต่อ coax เข้า dac นี่ถือว่าใช้ onboard ไหมอ่ะ = ='')

Comment

ของงี้ต้องลองเองใช้มัยครับหุๆ

Comment

ผมก็ใช้ a200 5.1 ต่อกับออนบอร์ด แต่เป็น m4a88t-m/usb3
                      เสียงดีนะครับ อย่าไปหาเรื่องจับผิดมันมาก ยิ่งไม่เคยใช้ซาวน์การ์ดยิ่งสบายครับ ไม่ต้องมีอะไรในใจให้เปรียบเทียบ
                      หาสาย mini to rca มาสามเส้นเลยครับ
                      ฟังไปฟังมา ชอบหรือไม่ชอบค่อยว่ากันอีกที

Comment

Working...
                      X