Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Xtreme music & Fatal1ty FPS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-Fi Xtreme music & Fatal1ty FPS

เปรียบเทียบระหว่าง X-Fi Xtreme music กับ Fatal1ty FPS คุณภาพของเสียงเหมือนหรือแตกต่างกันอย่างไรช่วยบอกทีครับ

ปาดเข้ามา ป่วน รอเทพ ซาว

Comment

ไม่ต่าง

Comment

ผมใช้ตัว Fatal1ty FPS อยู่ครับ ด้านเสียงหรือ เสป็ค ของเสียงจะไม่ต่างกัน

แต่ที่ต่างคือเวลาเล่น เกมครับ เสียงของสภาพแวดล้อมในตัวเกม ของ Fatal1ty FPS จะทำได้แน่น กว่าและครบ
        ถ้วนกว่า (หรือคิดไปเองก็ไม่รู้)

อีกทั้งยังช่วยเพิ่ม เฟรมเรต จากเดิม อีก 5-10 Fps เนี่องจากการ ประมวลด้านเสียงถูกช่วยแบ่งเบา ภาระ ไปหมดแล้ว เทียบกับใช้ การ์ดตัวอื่น จะทำให้ ตกไป 10-15 Fps เลยทีเดียว ถ้าเปิดคุณภาพเสียงระดับเดียวกัน ใน
        เกมที่เทสได้ ชัดเจนสุดคงเป็น คอร์ ออฟ ดิวตี้ 2 เพราะ เปิด EAX กับไม่เปิดนี่ เฟรมเรต คนละเรื่อง ล่าสุด
        เทส ไครซิส ขอบอกว่าสุดยอด -*- ได้ยินแม้กระทั่ง เสียง ลมทะเล และ เสียงเหยียบ กิ่งไม้อันเล็กๆหัก รวมถึงเสียง ทราย

จากที่ลองนะครับ พูดง่ายๆคือ ถ้าเป็นคอเกมตัวจริงเนี่ย ต้อง Fatal1ty FPS ครับ
        ถ้าชอบดูหนัง ฟังเพลง ไม่คุ้มครับ เพระไม่ต่างกัน

Comment

รอความเห็นอื่นครับ

Comment

งั้นก็ตัดสินใจถูกละ เพราะไม่ได้เล่นเกมเลย
            ฟังเพลงอย่างเดียว

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะคับ

Comment

ไม่รู้คับ ผมมีทั้งสองตัว ซื่อมามั่วๆ

Comment

ต่างกันตรงที่มี X-ram นะครับ ถ้าฟังเพลงหรือดูหนังคุณภาพจะเหมือนกันแต่ถ้าเอามาเล่นเกมส์ สู้ตัว
                Fatal1ty FPS ไม่ได้ครับ

Comment

Working...
                X