Announcement

Collapse
No announcement yet.

C5 + Onkyo SE90-PCI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• C5 + Onkyo SE90-PCI

หลังจากได้ลองแล้ว..............

ผลปรากฎว่า สุดยอดดดดดครับ เสียงดีกว่า BOSE build in เยอะมากกกกกกกกเลยคับ
    เสียงใสชัดเจน นุ่มกว่ามากๆๆๆๆๆๆครับ มีน้ำหนัก เบส ออกเป็นลูกๆ ชัด เทียบแล้ว build in นี่เสียงมัวๆไปเลยครับ

เปิดฟังครั้งแรกก็เห็นความแตกต่างเลยครับ เสียงที่ได้ตอนนี้ ดังและชัดเจนกว่าเก่าทุกด้านครับ ทั้ง กลางแหลม เบส โดยเฉพาะกลาง ออกเต็มๆเลยครับ เบสออกเป็นลูกชัดกว่าเก่าและมีความนุ่มมากกว่าเดิม ไม่เหมือนเมื่อก่อน มันเหมือนหลบๆอยู่ ซึ่งน่าจะเป็นผลมาจากVirtual5.1

พอดีวันนี้เพื่อนผมมาค้างที่บ้าน เลยให้เค้าลองฟังด้วยเลย ขนาดคนนี้ไม่ค่อยสนอะไรกับเสียงหรือลำโพง ยังบอกเลยครับว่า "เสียงร้องออกมาเป็นคำๆเลย"

ตอนนี้ยังบอกความแตกต่างอะไรกับ2ZS ไม่ได้ เพราะพึ้งถอย2ZSมาวันนี้เองเหมือนกัน จากท่านเข้ม เอาไปใช้่กับ BA745 ที่ๆทำงานคุณพ่อ ซึ่งเสียงที่ได้ก็ดีกว่าon board ทุกด้าน

ไว้ว่างๆคงต้องไปจิ้ก จับ2ตัวนี้มาประชันกันซะหน่อย

แต่ยังไงเด๋วท่าน Roat จะจัดชุดใหญ่ประชันกันอยู่ละ อีกไม่นานครับ

Last edited by bittersweet; 16 Dec 2007, 03:09:07.

หวยออกแล้ว1

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      หวยออกแล้ว1
      เปิดOliviaฟังเทียบ ต่างเห็นได้ชัดเลยคับ ท่านเรือ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        หวยออกแล้ว1
        โฮ๊ะๆๆ

Comment

เล่าซะอยากจะไปฟัง

Comment

Originally posted by battlecruiser
            ลองแล้วลองอีก จน zs กลายเป็นลูกเมียน้อย ระเห็ดออกจากเครื่องไป

รายละเอียดเสียง เบส กลอง ไฮแฮท มันคนละเรื่องย

Comment

หวยออกแล้ว1

Comment

Originally posted by msr View Post
                เล่าซะอยากจะไปฟัง
                สำหรับผมเล่าแล้ว อยากได้เรย ^^

Comment

monster calble *0*

Comment

Last edited by bittersweet; 16 Dec 2007, 10:48:30.

Comment

เหมือนผมเลยครับท่าน ตอนนี้ 0100,0220,ZS,X-FI ไปอยู่กับเจ้าของใหม่เรียบร้อยแล้ว ตอนนี้เหลือที่ให้สําหรับ se200 pci เพียงตัวเดียวครับ อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by ynot7za View Post
                        เหมือนผมเลยครับท่าน ตอนนี้ 0100,0220,ZS,X-FI ไปอยู่กับเจ้าของใหม่เรียบร้อยแล้ว ตอนนี้เหลือที่ให้สําหรับ se200 pci เพียงตัวเดียวครับ อิอิอิอิ
                        อ่า มีเพื่อนที่คิดแบบเดียวกับผมแล้ว

Comment

Originally posted by camera View Post
                          อ่า มีเพื่อนที่คิดแบบเดียวกับผมแล้ว
                          เดี๋ยวเอาบ้างดีก่า

Comment

เอ้าๆๆ
                            ได้ของแล้วหรอครับเนีย่

หรือไปเอาเองนิ

Comment

อ่อ....

รับทราบแล้วครับผม

Comment

Working...
                              X