Announcement

Collapse
No announcement yet.

EACAN A400R กับ A600II ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EACAN A400R กับ A600II ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

พอดี ดูอยู่สองตัวนี้หละครับ ใจนึงก็อยากได้รีโมทแบบไร้สาย อีกใจก็ได้ยินเค้าบอก A600II เสียงครบกว่า

เอายังไงดีครับ T^T

ผมว่าพี่เน้นเสียงดีกว่าครับ การใช้งาน เดี๋ยวก็ชินไปเองครับ

Comment

แล้วแต่ละตัวน้ำเสียงเป็นยังไงหรอครับ อยากรู้

Comment

A600II ครับผมใช้อยู่เสียงดีคุ้มราคา

Comment

ไม่เคยลองฟังนะครับ แต่ถ้าให้เลือกจากหน้าตาแล้ว ผมเอียงไปทาง a400r มากกว่านะ แต่อย่างไรก็ตาม อยากให้เปรียบเทียบด้วยตัวเอง ลองฟังเอง เพราะสองรุ่นนีน่าใช้ทั้งคู่ครับ

Comment

ก็อยากไปหาลองฟังเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้อยู่กรุงเทพ เลยไม่รู้จะไปหาฟังที่ไหน T^T

Comment

Originally posted by zeeluies View Post
              ก็อยากไปหาลองฟังเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้อยู่กรุงเทพ เลยไม่รู้จะไปหาฟังที่ไหน T^T
              อ่อครับ...งั้นถ้าผมมีโอกาสจะไปลองฟังมาให้ครับ ว่าแต่ชอบEacan อย่างเดียวเลยรึ ไม่ลองดูพวก "อีฟายเอ้อ" (Edifier) บ้างล่ะครับ

Comment

ยี่ห้อไหนก็ได้ทั้งนั้นหละครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ เพราะอาศัยฟังอย่างเดียว ที่ดู A600II เพราะว่า เห็นเค้าบอกได้เสียงครบหนะครับ เลยสนใจ อยู่ในงบที่กระเป๋าไม่ฉีกด้วย

Comment

A600II จะออกใสๆนุ่มๆครับ แต่ A200II ก็น่าเล่นนะครับ แต่เบสสู้ A600 ไม่ได้ แต่ใสกว่า A600 ครับ

แต่ A400R นี่ไม่เคยฟังเลยครับ

Comment

Eacan A-400R ไม่น่าจะมีของนะครับ ... ผู้นำเข้าไม่ได้เอาเข้ามานานแล้วนะ ... ชอบเพลงแนวไหนเป็นหลักครับ ... จะได้แนะนำได้ถูกรุ่น ...

Comment

ผมไม่มีอแนวเพลงครับ ผม Indy ตอนนี้ตัดสินใจเลือก 600II แล้วครับ โทรไปถามที่ S&P เค้ามีโปรพร้อมขา 2690 T^T มีที่ไหนได้ถูกกว่านี้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by zeeluies View Post
                        ผมไม่มีอแนวเพลงครับ ผม Indy ตอนนี้ตัดสินใจเลือก 600II แล้วครับ โทรไปถามที่ S&P เค้ามีโปรพร้อมขา 2690 T^T มีที่ไหนได้ถูกกว่านี้มั้ยครับ
                        ลายเซ็นของพี่ด้านบนของคอมเม้นท่านน่ะครับ 2200

Comment

ไม่เอาขาตั้งก็ได้ครับ เวลาไปซื้อที่นี่เขาต้องบอกราคาขาพร้อมตั้งตลอด - -

ถ้าไม่เอานี่ก็ประมาณ 2300 นี่แหละครับ

Comment

อยากได้ขาตั้งด้วยหนะครับ พอดีโต๊ะคอมเล็ก เลยจะเอาขามาตั้งให้มันอยู่ระดับ สายตาหนะครับ

Comment

อยากได้ขาตั้งด้วยหนะครับ พอดีโต๊ะคอมเล็ก เลยจะเอาขามาตั้งให้มันอยู่ระดับ สายตาหนะครับ
                              งั้นก็จัดเลยครับ มันเป็นราคาโปรน่ะครับ

แต่!!! เดี๋ยวก่อนครับ มีคนตั้งกระทู้ทำหาตั้งเองด้วยครับ

จะลองทำเองดูก่อนมั้ยล่ะครับ

ใช่ท่อ PVC กับทราย เป็นส่วนประกอบหลัก หาง่ายๆตามร้านก่อสร้า่งครับ

Comment

Working...
                              X