Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ AVR DD DTS ซักตัวให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ AVR DD DTS ซักตัวให้หน่อยครับ

AVR 5.1 7.1 DD DTS ซักตัวครับ ว่าจะเล่นของใหม่เลยดีกว่า ดูไว้ 3-4 รุ่น Yamaha RX-V371 กับเป็นชุด HT294 หรือ Harmankardon AVR 160 หรือว่า Onkyo เป็นชุด S3400 ท่านเซียนช่วยแนะนำหน่อยครับ AVR อย่างเดียว กับมี ลำโพงมาด้วย อันไหนเสียงดีกว่ากันครับ

AVR เอาตัวที่รองรับเสียง HD ครับเพราะถ้าเอารุ่นที่ไม่รองรับ เดี๋ยวอีกหน่อยก็ต้องเสียเงินเปลี่ยนอีกเป็นแน่ แถมตัวเดิมก็ปล่อยยากเพราะเทคโนล้าสมัย

มีลำโพง กับไม่มีลำโพงมาด้วยตัวไหนเสียงดีกว่ากัน
    ถ้าดูหนังอย่างเดียวจริงๆ พวกที่มีลำโพงมาด้วยจะได้เปรียบเรื่องความกลมกลืนของเสียงครับถึงจะเล็กแต่ก็ OK
    แต่ถ้าคิดจะอัพเกรดในอนาคตเพื่อฟังเพลงด้วยแนะนำให้ซื้อแบบแยกชิ้นจะดีกว่าครับ
    เป็นผมดูหนังเป็นหลักงบหมื่นต้นๆ ก็คงไม่พ้น Onkyo

Comment

Working...
    X