Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะแก้ไขให้โปรแกรมนี้ไม่โหลด หรือโหลดเอง หลังเปิด Windows อย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะแก้ไขให้โปรแกรมนี้ไม่โหลด หรือโหลดเอง หลังเปิด Windows อย่างไร

จะเข้าไปแก้ไขตรงไหนคับ ช่วยแนะนำที

คือหลังเปิด Windows ทั้ง XP และ 7 โปรแกรมต่างๆจะเปิดอัตโนมัติเอง

ซึ่งผมต้องการไม่ให้บางตัวโหลด ผมจะต้องเข้าไปแก้ไขที่ตรงไหน ทั้ง WinXP และ Win7

ตรงส่วน เมนู Start เลือก Startup ตรงนี้ผมรู้แล้ว แต่ตรงส่วนลึก ที่ control panel เลือกตรงไหน

ทำอย่างไร แนะนำให้ทีคับ ขอบคุณมาก

ทั้ง XP และ 7 ตั้งค่าที่เดียวกันคือ

1. เรียก Run (กด ปุ่ม Windows +R)
    2. พิมพ์ msconfig แล้วกด Enter
    3. คลิกที่หัวข้อ Startup
    4. เอาถูกออกหน้าตัวที่ไม่ต้องการ
    5. กด OK

Comment

Working...
    X