Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียนเสียงและลำโพงเข้ามาหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียนเสียงและลำโพงเข้ามาหน่อย

- จะถามว่าลำโพงคอมยี่ห้อ Altec lansing,Eagan,Micro lab ดีไหมหรือว่ามียี่ห้อไหนแนะนำ แล้วที่พันทิพ หรือว่า ที่เซียร์รังสิต มีร้านไหนขายบ้าง ขอร้านที่แนะนำลำโพงดีๆ ราคาประมาณไม่เกิน2พันถึง3พัน แล้วจะถามว่าถ้าเมนบอร์ดใส่ ซาวการ์ด เนี้ย เสียงมันจะดีขึ้นมาหรือมีประสิทธิภาพมากขึ้นมากน้อยแค่ไหน แล้วจะมีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้าง น้
    ขอบคุณล่วงหน้านะค้าบ

ยี้ห้อ : ลำโพงต้องลองไปฟังเองครับเพราะสไตล์แต่ละตัวไม่เหมือนกัน ขึ้นกับว่าตัวไหนจะถูกจริดใครมากกว่า
    ที่ซื้อ : พันทิพกับ เซีย์ ราคาไม่ต่างกันมาก พันทิพท์ถูกกว่าประมาณ 50 - 200 บาท (บ้านใกล้ไหนไปนั้นดีกว่า)
    ซาวการ์ด : ดีกว่าออนบอร์ด ค่อนข้างแน่นอน

โดยปกติ (หากไม่ถูกหลอก)
    เสียงตังเพิ่มด้านเสียง มักจะได้อะไรที่ดีกว่าเดิม

อัตตราส่วนระหว่างเงินที่ลงทุนไปกับเสียงที่ได้ และความพอใจที่เราคิดว่ามันคุ้มค่า <<<< แต่ละคนมีไม่เคยเท่ากัน

Comment

ขอบคุณมากคับ ใครมีอาไรชี้แนะเพิ่มเติมบ้างไหมคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Comment

เคยมี SC มั้ยครับ หรือ เล่น onboard มาตลอด ?

Comment

onboard มาตลอดอ่ะคับ โทษทีอะคับ SC คืออะไรอ่า อธิบายหน่อยจิ ไม่ค่อยรุ้เรื่อง

Comment

Originally posted by tanakit555 View Post
            onboard มาตลอดอ่ะคับ โทษทีอะคับ SC คืออะไรอ่า อธิบายหน่อยจิ ไม่ค่อยรุ้เรื่อง

น่าจะ Sound Card = ซาวนด์การ์ด ครับ

Comment

บอร์ดบางรุ่น จะเสียงดีกว่า SC (Soundcard) บางตัวอีกครับ

แต่ถ้าจะซื้อเพิ่มในงบประหยัดๆ ก็หาในบอร์ดนี้แหละครับ

ใน Hifi Market s

ส่วนยี่ห้ออะไร ลองถามพี่ๆในนี้ดูครับ

Comment

ต้องดูความต้องการก่อนครับว่าชอบเพลงสไตล์ไหน แล้วค่อยเจาะรุ่นลำโพงอีกทีเพราะลำโพงแต่ละรุ่นสไตล์เสียงไม่เหมือนกันครับ

Comment

Working...
                X