Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้ที่เคยฟัง Creative : GigaWorks T40 Series IIช่วยวิจารณ์หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้ที่เคยฟัง Creative : GigaWorks T40 Series IIช่วยวิจารณ์หน่อย

กำลังจะซื้อรุ่นนี้อยู่ชอบรูปลักษณ์ แต่ไม่เคยฟังเสียง
    อยู่ต่างจังหวัด ท่านที่เคยฟังหรือมีอยู่มาเม้มหน่อยว่าเป็นไง
    คุ้มไหมกับราคา 3200_(สำหรับกระเป๋าแฟบแฟบหน่อย)
    จะฝากให้น้องซื้อที่ กทม ตอนนี้ใช้ Eacan A600 IIอยู่

หรือใครใช้อยู่เบื่อPM

เคยครับ ใช้กับ2zs ไม่ถูกใจครับ(ส่วนตัว) แต่ชอบรูปทรง+ โต๊ะไม่มีที่วาง
    ปล่อยไป2800 ใช้1อาทิตย์ ลองฟังเองดีที่สุด+หาเพลงไปด้วย ที่WHWมีบางสาขา

Comment

โต๊ะไม่มีที่วางจริง ๆ ครับ ใหญ่ตอนแรกนึกว่าเล็ก ๆ ตอนนี้
      จะว่ายังไงดี ผมว่า ผมต่อใส่ Onboard กับ Digital Music Premium HD ลองเทียบเสียงดู
      Onboard เสียงจะออกมานุ่มกว่า แต่รายละเอียดน้อยกว่าจริง เสียงต้องเปิด 13 นาฬิกา ถึงจะเท่ากับ Sound card ที่เปิด 11 นาฬิกา
      เอาเป็นว่า ฟังกับ Onboard ฟังได้สบาย เพราะไม่เคยเปิดเต็มที่ คงฟังไม่ไหว เอาเบา ๆ รายละเอียดได้ ก็ผ่านแล้ว
      Sound Card เสียงออกมาชัดเจน แต่ยังเน้นที่เบส แหลม เสียงกลางก็มี แบบว่ามาหมด รายละเอียดเสียงดี ถ้าเปิดเกิน 13 นาฬิกา
      นี่คงต้องไปเช็คหูครับ เสียงแรงเหมือนกัน แต่สำหรับผม คิดว่าผมเหมาะฟังกับ Onboard มากกว่า ไม่งั้นคงต้องหา DAC เสียงนุ่ม ๆ มาฟังครับ
      Last edited by phongpeera; 19 Jun 2011, 12:51:09.

Comment

คืออยู่ต่างจังหวัดไม่มีให้ลองฟังนะครับ ก็เลยอยากให้ทุกท่านที่เคยลองฟังหรือมี ช่วยวิจารณ์สักหน่อย
        เพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจ จะซื่อทั้งทีก็เลยอยากได้ความรู้บ้าง อีกอย่างใช้ฟังกับ X-Fi Xtreme Gamer 046A
        เลยอยากได้ลำโพง 2.0 เบื่อ 2.1ที่ฟังเบสกระทุ้งอย่างเดียว

Comment

ผมชอบ series 1 มากกว่าแฮะ ดูมันขลังๆ ดี

Comment

ผมใช้อยู่ครับ ตอนแรกซื้อ t40 มาก่อน แล้วก็เลิกฟัง 2.1 ไปเลยหันมาเล่น 2.0 อย่างเดียว จนตอนนี้ซื้อ t20 มาไว้ที่ทำงานอีกตัว ผมชอบตรงที่ มันกลมกล่อม ผมเริ่มฟัง 2.0 จากเจ้า t40 ตัวนี้แล้วฟังไป 3 เดือนผมก็เข้าใจทันทีเลยว่า พวกที่เล่นลำโพงวางหิ้ง + แอมแพงๆ ที่เป็น 2.0 เค้าเสพดนตรีกันอารมณ์ไหน ผมไม่รู้ว่าเสียงมันเป็นไงจะถูกใจคุณไหม แต่ผมรุ้แต่ว่า การที่ได้ฟังเพลง จากลำโพง ดอกเดียวแล้วมาสารถขับพลังเสียงทุกย่านออกมาให้ ครบและไพเพราะ นั่นเป็นสิ่งที่วิเศษมาก

Comment

^
              ^

บางคนเค้าบอกว่า 2.1 สามารถจูนให้เนียนเหมือน 2.0 แบบ 100% ใด้ด้วยนา

เอิ้กเอิ้ก

Comment

ตอนยังไม่ตัดสินใจมีของ..เฮ้อ แต่พอมั่นใจแล้วแต่ของดันหมด
                ใครเบื่อแล้วอยากแบ่งมาฟังบ้าง pmมานะครับ

Comment

ไปยืนฟังที ITCITY มา เสียงใช้ได้เลยครับ เบสก็มี พอสมควรเลย ตอนเเรกเดินผ่านๆๆ เเต่พอ บอกให้เค้า เปิดเพลง ให้ฟัง

ต้องเดิน มาฟัง ตัวนี้เลยครับ ^^

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                    ^
                    ^

บางคนเค้าบอกว่า 2.1 สามารถจูนให้เนียนเหมือน 2.0 แบบ 100% ใด้ด้วยนา

เอิ้กเอิ้ก
                    ผมเองเป็น คนพูดเรื่อง ซับ เรื่อง 2.1 2.2

มัน เรื่องธรรดาอยู่แล้ว 5.1 ซับตั้งด้านหน้า
                    เสียงระเบิดลงด้านหลัง แล้วมันมีเสียง ซับมาด้านหลังได้ไง
                    เสียงซับจะไปอุ้มเสียงคู่หลัง ทำให้รู้สึกเหมือนว่าเสียงระเบิดลงที่ด้านหลัง

ไม่เคยเจอหรือไม่รู้จริง อย่าเพิ่งวิจารณ์ครับ
                    จะให้เสียงซับไปอุ้มเสียงคู่หน้าไม่ใช่เรื่องยาก...
                    ส่วนเรื่อง 100%
                    มันไม่มีอะไร100% คำว่า สมบูรณ์แบบ มันไม่มีในโลกครับ
                    Last edited by tiger X-fi; 24 Jun 2011, 12:42:20.

Comment

ไปยืนฟังที ITCITY มา เสียงใช้ได้เลยครับ เบสก็มี พอสมควรเลย ตอนเเรกเดินผ่านๆๆ เเต่พอ บอกให้เค้า เปิดเพลง ให้ฟัง

ต้องเดิน มาฟัง ตัวนี้เลยครับ
                      แล้วราคาเท่าไหร่ครับท่าน

ผมเองเป็น คนพูดเรื่อง ซับ เรื่อง 2.1 2.2

มัน เรื่องธรรดาอยู่แล้ว 5.1 ซับตั้งด้านหน้า
                      เสียงระเบิดลงด้านหลัง แล้วมันมีเสียง ซับมาด้านหลังได้ไง
                      เสียงซับจะไปอุ้มเสียงคู่หลัง ทำให้รู้สึกเหมือนว่าเสียงระเบิดลงที่ด้านหลัง

ไม่เคยเจอหรือไม่รู้จริง อย่าเพิ่งวิจารณ์ครับ
                      จะให้เสียงซับไปอุ้มเสียงคู่หน้าไม่ใช่เรื่องยาก...
                      ส่วนเรื่อง 100%
                      มันไม่มีอะไร100% คำว่า สมบูรณ์แบบ มันไม่มีในโลกครับ
                      3 จังหวัดชายแดนใต้ มีทุกด้านเลยท่าน ล้อเล่นครับ

ยิ่งอยากได้เลยตอนนี้

Comment

ๆๆ

Comment

เคยฟังแต่ตัวเล็ก T20 ผมชอบดีนะ ส่วนตัวชอบกว่า Bose C2 ซะอีก
                          ตัวนี้เสียงน่าจะดีกว่าอีก
                          ราวๆ 3000 ผมว่าน่าจะคุ้มครับ สำหรับ 2.0

เมื่อใจ ค่อนข้างเทมาทางนี้แล้ว จัดเลยครับ (ยุๆ) ^^

Comment

[QUOTE=chicky4u;31089786]
                            เคยฟังแต่ตัวเล็ก T20 ผมชอบดีนะ ส่วนตัวชอบกว่า Bose C2 ซะอีก
                            ตัวนี้เสียงน่าจะดีกว่าอีก
                            ราวๆ 3000 ผมว่าน่าจะคุ้มครับ สำหรับ 2.0

เมื่อใจ ค่อนข้างเทมาทางนี้แล้ว จัดเลยครับ (ยุๆ)
                            ^^[/QU

ยุแล้ว ของขึ้น t40 II ราคานี้+อีกไม่มาก หากมีท่านใดเจอช่วย pm หน่อย ขอบคุณครับ

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1298506

ลองดูครับ

Comment

Working...
                              X