Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำหน่อยครับ ระหว่าง Book Shelf กับ S530d

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำหน่อยครับ ระหว่าง Book Shelf กับ S530d

พอดีไม่ได้ไปแช็คที่ Pantip เลย ไปทีไร S530d หมดทุกที

>>เลยอยากรู้ว่า ระหว่าง Boof Shelf กับ S530d เนี้ย อันไหนน่าเล่นกว่ากัน ถ้า ชอบแนวเบส ไม่ต้องหนักมากก็ได้ เอาแบบว่าให้มีก็โอเค

>> ที่ผับไปเห็นมา เห็นใช้ ของ JBL คล้ายๆ Outdoor Speaker หลายๆ ตัว ไม่ได้มีซับวูเฟอร์ ก็มีเบสแล้ว เลยอยากรู้ว่าเล่นแบบไหนดี

ยาวนิด รบกวนหน่อยนะครับ

งบ 20,000 +- 5000

เพิ่มเติมนิดนึง

ที่บ้านมี http://www.mahajak.com/product_homea...product_id=753 AMP ตัวนี้อยู่แล้ว

รบกวนหน่อยนะครับ

Comment

Boof Shelf

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
        Boof Shelf
        งั้นเล่นรุ่นไหนดีอะครับ

Comment

Originally posted by AaAza View Post
          งั้นเล่นรุ่นไหนดีอะครับ
          เรื่องลำโพงไม่ถนัด ...รอหลายท่านมาแนะดีกว่าครับ
          เน้นเบสด้วยผมว่าเล่นตั้งพื้นเลย ..ดีกว่า มีปัญหาเรื่องพื้นที่หรือป่าวครับ

wharfedale EVOLUTION? 20
          http://www.hifitower.co.th/products_view.php?id=46

wharfedale DIAMOND10.6
          http://www.hifitower.co.th/products_view.php?id=119

ก็น่าสนใจครับ ยก JBL RMA-330 ไปลองลำโพงที่ร้านเลยครับ
          (ไม่ให้ลองก็ไม่ต้องซื้อ ไป ร้าน ปิยะนัส ลองกับลำโพงรุ่นอื่นดูครับ)
          มีหลายรุ่่นที่น่าสนใจ ลองดูๆเอาครับ
          http://www.piyanas.com/productdetail...ang=th&lang=th
          Last edited by tiger X-fi; 23 Jun 2011, 01:08:14.

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
            เรื่องลำโพงไม่ถนัด ...รอหลายท่านมาแนะดีกว่าครับ
            เน้นเบสด้วยผมว่าเล่นตั้งพื้นเลย ..ดีกว่า มีปัญหาเรื่องพื้นที่หรือป่าวครับ
            ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ

เอาไว้ในห้องนอน ประมาณ 6.5m x 4m อะครับ

Comment

ตามลิ้งค์ด้านบนไปเลย ดูที่หน้าตาถูกใจ แล้วยกแอมป์ไปลองเสียงที่ร้านเลย

Comment

0หมื่น เล่ยวางหิ้งดีกว่าครับ

Comment

งบเยอะ วางหิ้งดีกว่าครับ

Comment

วางหิ้งนี้วางติดผนังปะครับ
                    รบกวนแนะนำที ไม่มีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่่

Comment

วางหิ้งนี่จะวางบนตู้หรืออะไรก็ได้ครับ ถ้ามีงบเหลือก็แนะนำขาตั้งครับ
                      ส่วนวาวพื้นต้องมีพื้นที่เยอะ หมายถึงห้องใหญ่ ไม่งั้นเบสจะล้นครับ
                      แต่ก็ขึ้นอยู่กับการเข้ากันของsystem และการเซ็ตลำโพงด้วยรับ
                      ถ้าอยากเล่นตั้งพื้นตอนนี้ที่ paragon มีของ klipsch ลด 50% อยู่
                      วีนก่อนเดินผ่านๆ ราคาก็ประมาณหมื่นนึงครับ

Comment

ชอบเบส เลือกวางพื้นครับ

แนะนำตัว Polk audio tsi 400 ราคา 18,900 บาท

Comment

ลำโพงสองหมื่น เหลืองบแอมป์6000
                          จะหาจากไหนละเนี่ย -*-

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                            ลำโพงสองหมื่น เหลืองบแอมป์6000
                            จะหาจากไหนละเนี่ย -*-
                            JBL RMA-330 นี่มัน แอมป์ ครับ
                            อยากได้เบสด้วย ผมถึงได้ยุ
                            wharfedale EVOLUTION2 20
                            wharfedale DIAMOND10.6
                            ครับ

เห็นเว็ปนอกแล้ว DIAMOND10.6 ไม่เหมือนของเราแหะ

แต่10.7 เหมือนกัน
                            Last edited by tiger X-fi; 23 Jun 2011, 09:56:07.

Comment

พี่เสือสับสนกีบผมแน่เลยครับ
                              เรบที่ผมบอกลำโพงสองหมื่นผมหมายถึงของท่าน IBM user อะครับ
                              หรือของพี่เสือก็สองหมื่น

ตัว 10.x ก็น่าสนแต่ถ้าตั้งพื้นกลัวเบสล้นอะสิครับถ้าห้องไม่ใหญ่
                              จริงๆวางหิ้งเบสก็มีดีแล้วครับ เซ็ตดีีดี แหล่มเลย

Comment

Working...
                              X