Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเรื่องหูฟังสำหรับเล่นเกมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเรื่องหูฟังสำหรับเล่นเกมหน่อยครับ

ระหว่าง SS 7H กับ Siberia V2 ควรเลือกอันไหนดีกว่ากันครับ ???

- จากการทดลองฟังของผม Siberia V2 จะให้เสียงที่หนักแน่นกว่า Length เสียงค่อนข้างยาวกว่า และใส่สะบายกว่าส่วนเจ้า 7H เสียงจะดูไม่ขุ่นเท่า เสียงแหลมและสูงกว่า รู้เสียงเสียงชัดเจนมากกว่าและสามารถเก็บเสียงภายนอกได้ดีกว่า ซึ่งทั้งคู่สำหรับผมก็มีข้อดีต่างกันไม่รู้จะปล่อยตัวไหนดีช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ใช้กับซาวด์การ์ด USB ของ SS ทั้งคู่
    Last edited by CannavaroJ; 23 Jun 2011, 00:27:05.

...

Comment

ถ้าดูตามสเปคแล้ว...เอียงไปทางSiberia V2มากกว่า ทั้งรูปร่างดีไซน์ อีกอย่างชอบที่มีน้ำหนักเบาหน่อย ไม่อยากใส่HPแล้วรู้สึกเหมือนใส่หมวกกันน็อก 55++ (แรงไปป่าวน้อ)
      แต่ว่าก็ต้องขึ้นอยู่กับว่าเราเล่นเกมส์อะไรด้วย เพราะหูฟังแต่ละรุ่นเค้าจะเด่นไม่เหมือนกัน..

ปล.รอท่านอื่นมาคุยต่อดีกว่า...เรามันความรู้เท่าหางอุทัยเทวีเท่านั้นเองจ้า^^

Comment

Working...
      X