Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิว Yamaha MCR-840 !!! ขุมพลังล้ำลึก ใต้ความงามเรียบหรู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รีวิว Yamaha MCR-840 !!! ขุมพลังล้ำลึก ใต้ความงามเรียบหรู

สวัสดีครับท่านผู้อ่าน กลับมาพบกันอีกครั้งในช่วงเวลาที่บ้านเมืองเรากำลังเดินหน้าเข้าสู่บรรยากาศของการเลือกตั้งใหญ่ ที่จะมีขึ้นในวันที่ 3 กรกฎาคม ที่จะถึงนี้หากไม่มีอะไรผิดพลาด
    นับว่าเป็นการกำหนดแนวทางในอนาคตของประเทศครั้งสำคัญอีกครั้งหนึ่ง ก็ขอรณรงค์ให้ออกไปใช้สิทธิกันนะครับ ทิศทางของประเทศอยู่ในมือของคุณแล้ว
    กลับมาที่เรื่องของเรา วันนี้ผมได้นำชุด Micro Component MCR-840 จาก Yamaha มารีวิวให้ได้รับรู้ถึงประสิทธิภาพ
    เพื่อเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจซื้อเครื่องเสียงขนาดเล็กไว้คอยสร้างความสุนทรีย์ภายในที่พักอาศัย

สำหรับ Yamaha ตัวนี้นั้น มีความโดดเด่นในเรื่องของการดีไซน์ที่เรียบหรู และวงจรภายในแบบใหม่ ที่ได้รับการออกแบบและประกอบขึ้นมาด้วยชิ้นส่วนชั้นดี
    เพื่อสร้างคุณภาพเสียงที่สุดยอด ออกมาตอบสนองความต้องของบรรดา Audiophile ได้อย่างมีประสิทธิภาพ ทำให้รีวิวอันนี้จะเน้นหนักไปทางเสียงซะส่วนใหญ่นะครับ

สำหรับรายละเอียดต่าง ๆ ของ MCR-840 มีดังต่อไปนี้

Yamaha MCR-840 Micro Component System (PianoCraft)
    ภาคแอมป์ขยายให้กำลังขับสูงสุด 65 วัตต์ x 2 แชนแนล
    โปรแกรมสถานีวิทยุ FM 30 สถานี
    ใช้งานกับ iPod หรือ iPhone พร้อมชาร์จไฟ
    ช่องต่อสัญญาณภาพ HDMI
    เล่นแผ่น DVD, CD, ไฟล์ MP3, JPEG, WMV, WMA
    ช่องต่อ USB
    ช่องต่อหูฟัง
    ลำโพง 2 ทาง ระบบ Bass-reflex ตัวตู้ลำโพงมันวาวเหมือนเปียโน (Piano Finished)
    ช่องต่อซับวูฟเฟอร์ (แนะนำอุปรณ์เสริม ลำโพงซับวูฟเฟอร์ YST-SW015)

สนใจรีวิวฉบับเต็ม อ่านได้ที่นี่เลยครับ
    http://hdplayerthailand.com/review_d...p?topic_id=329

โอ้วพาดประโยคแรกผมก็งงๆเลย 555+ ก็อบมาแปะสินะครับ

Comment

Originally posted by FolkTrance View Post
      โอ้วพาดประโยคแรกผมก็งงๆเลย 555+ ก็อบมาแปะสินะครับ
      แหะๆ ใส่เครดิตไว้ด้านล่างแล้วนะครับ T^T ...

Comment

ดอกลำโพงสวยมากเลยอ่ะคับบบบ

Comment

เคยมีคนเอามาลงแล้วครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...บหรู
          Last edited by JO; 10 Jul 2011, 17:05:31.

Comment

คอมพ์แบรนมักจะสเปคต่ำกว่า เมื่อเทียบกับคอมพ์ประกอบเองในงบที่เท่ากัน

เครื่องเสียงเองก็ไม่พ้นกฏเช่นนี้

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              คอมพ์แบรนมักจะสเปคต่ำกว่า เมื่อเทียบกับคอมพ์ประกอบเองในงบที่เท่ากัน

เครื่องเสียงเองก็ไม่พ้นกฏเช่นนี้
              เหมือนตรงไหนหว่าในงบเท่ากัน

ชุดด้านบนของใหม่อยู่ที่ 20k มี cd-player + amp + tuner + ipod-dock + speaker ครบ
              ถ้าไปซื้อแยกชิ้นของใหม่ในงบ 20k อย่างเก่งก็ได้ cd-player + amp ก็คงหมดงบแล้วยังไม่ได้ลำโพงด้วยซ้ำไป

Comment

Working...
              X