Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้เชี่ยวชาญ ตอบทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้เชี่ยวชาญ ตอบทีครับ

คำถาม ข้อ แรก คือ ถ้า ใช้ สาย RG 11 แทน สาย AV มันจะ ดีกว่า ไหม ครับ ต่อจาก ปรี เข้า แอมป์

คำถามข้อ ที่ 2 ถ้า จะเอา ปรี รถยนต์ มา ต่อ ไฟ คอม ได้ไหม ครับ power ThermalTake Toughpower XT 875W 80+ Bronze ไฟ มันจะ พอ ไหม

คำถาม ข้อ ที่ 3 ถ้า เอา เสียง จาก คอม เข้า ปรี แล้ว ไป เข้า ลำโพง กับ เอา จากคอมไป ลำโพง เลย มัน จะ ต่างกันไหม

ปรี ของ formula -x 888

ลำโพง Saag saag 5500 w

-----

Comment

+++

Comment

ตอบตามประสบการณ์นะครับ
        1 สาย RG 11 ใช้สำหรับงานระบบ CATV , เคเบิ้ลหมู่บ้าน , โยงข้ามอาคาร ไม่เหมาะกับการต่อกับสัญญาณเสียง
        2 ปรีไม่กินไฟขนาดที่จะต้องกังวลครับ ซัพพลายคอมจ่ายสบายต่อแอมป์ยังได้(ทดสอบแอมป์รถยนต์) ผมใช้ทดสอบประจำไฟ 12 นะ
        3 เสียงดีกว่าแน่นอนเพราะปรับเสียงได้ตามใจเรามากกว่า(ถ้าปรับเป็น ไม่เป็นก็ เข้าป่าเข้าดงละครับ)
        Last edited by pamsound; 13 Jul 2011, 19:42:02.

Comment

Working...
        X