Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงออกแบบนี้ถูกต้องหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงออกแบบนี้ถูกต้องหรือเปล่าครับ

ผมใช้ Blaster Audigy Value SB0570 ลงแผ่นไดร์เวอร์ที่อยู่ในกล่อง win 7 64 bit ลงแล้ว test 5.1 ซ้ายขวา,เซ็นเตอร์ดี แต่คู่หลังมาดังที่คู่หน้า แต่เวลาเปิดฟังเพลง,ดูหนังเสียงออกหมดครบ ทุกตัว ทั้งเสียงดนตรี,คนพูด เสียงออกมาเท่ากันหมด (ทดลองดูหนังบางเรื่องที่เป็น DVD5,9 ,dts เสียงออกมีคนพูดทุกลำโพงครับ effects ออกดี) ปรับแต่งเสียงได้ แบบนี้มีอะไรผิดหรือเปล่าครับช่วยแนะนำหน่อย ขอบคุณครับ

ช่วยอธิบาย T ครับ

Comment

ต่อสายผิดหรือป่าวครับ

Comment

ต่อสายถูกใช่ว่าจะออก 5.1 ได้นะครับ ต่อให้ตั้งที่ไดรว์เวอร์ด้วยก็เถอะ แต่ก็ต้องเซ็ตที่ตัวโปรแกรมที่ใช้เล่นด้วยครับ ถึงจะออก 5.1 ได้ ว่าแต่ใช่โปรแกรมอะไรเล่นครับ

Comment

เสียงพูดส่วนใหญ่จะออกที่ Center นะครับ แล้วพวกเสียงประกอบทั้งหลายแหล่จะออก Left / Right / Rear-Left / Rear-Right ครับ

Comment

เป็นเหมือนกันเลยอะครับเทสในโปรแกรมdriverเสียงมาออกแต่ข้างหน้าแต่พอเทสกับตัวโปรแกรมของวินโดกับออกครบทุกวันนี้ยังเป็นอยู่เลยงมากเหมือนกัน

Comment

ตัดสินใจลงไดร์เวอร์โดยโหลดมาใหม่ PAX live Audigy Se Vista 7 v1.05 ปรากฏว่าเสียงที่ออกแยกหมดทุกตัว ไม่เหมือนตอนลงแผ่นไดร์เวอร์ที่มากับกล่อง (แต่หน้าตาcontrol ไม่สวย)

Comment

Working...
              X