Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามผู้รู้ครับการวางลำโพง 5.1 ที่ถูกต้อง และรบกวนแนะนำรุ่นลำโพง ด้วยขอบคุณครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามผู้รู้ครับการวางลำโพง 5.1 ที่ถูกต้อง และรบกวนแนะนำรุ่นลำโพง ด้วยขอบคุณครับ

ขอเป็นลำโพงคอมน่ะครับ

คู่หน้าสูงเท่าหู เซ็นเตอร์อยู่ตรงกลาง
    คู่หลังสูงกว่าหัว ส่วนรุ่นแล้วแต่งบนะครับ บอกงบดีกว่าครับ
    ท่านอื่นจะได้แนะนำได้ง่ายครับ
    ส่วนเรื่องการเซ็ตอัพลำโพง 5.1 นี่ของยากเลย
    ผมเองก็ทำไม่เป็นครับ อิอิ

Comment

วิธีติดมีในเว็บ dobly digital กับ DTS ครับ

ว่าแต่สงสัยว่า center อยู่เหนือหน้าจอได้มั้ย หรือว่าต้องวางหน้าหน้าจอ
      เห็นใน DTS เขาเหนือจอ
      Last edited by avataryoyo; 14 Jul 2011, 14:17:07.

Comment

เหนือหรือต่ำกว่าก็ได้ แต่เป็นผมวางต่ำดีกว่าจะได้ไม่ต้องแขวง ได้ความนิ่งของตัวลำโพง
        และป้องกันการติดตั้งที่ไม่ดีที่จะเกิดโอกาสตกลงมาพัง

Comment

5.1 ตามมาชม ของเดิม ผมก็วางต่ำกว่า ตัวอ่ะคับ (คุ๋หน้า) เสียงแทบไม่ได้ยินเลย โดนเบสกลบ หมด(ผมใช้โต๊ะญี่ปุ่นแร้วนั่งทำมาดาก่ะพื้นอ่ะคับ) แล้วพอคราวนี้ เอาหนังสือการ์ตูนมารองอยู่ ข้าง ละ 7 เล่ม ช่วยได้เลยครับ กลางแหลมได้ยินชัดขึ้น

Comment

จริงๆตัวซับจำเป็นไมต้องวางกลับพื้นครับ

Comment

Working...
            X