Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องสายสัญญาณครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องสายสัญญาณครับ

แบบว่าสายลำโพง กับ สาย RCA ยี่ห้อไหนดีครับ ไม่ทราบจริงๆ ช่วยแนะทำทีครับเอาหลายๆ ราคา
    แล้วก็รบกวนด้วยว่าหาซื้อได้ที่ไหนครับขอบคุณมากครับ

บอกงบมาน่าจะดีกว่า แต่อย่าคาดหวังอะไรมากนะครับ เพราะถ้าราคาหลายๆพัน ในบอร์ดนี้มีน้อยคนที่จะใช้
    เพราะมันไม่ค่อยตรงกับงบประมาณชองคนที่เล่นในนี้ซักเท่าไหร่ครับ

Comment

ก็เส้นละ 1500 -2000 ก็พอไหวครับ

Comment

ผมอยากให้ลองสาย DIY ก่อนครับ มีหลายเจ้า ไฮไฟมาเก็ต คุ้มค่าดีครับ
        ขออภัยท่าน จขกท นอกเรื่องนิดหนึง
        ถามท่าน TRoRuWa หน่อยครับ พอดีจะลองทำสายสัญญาณเอง กราวน์มันจำเป็นต้องบัดกรีไหมครับแล้วมันต่างกันไหมครับ บัดกรีกับไม่บัดกรี

Comment

ไม่บัดกรีกราวด์มันก็ไม่ครบวงจรสิครับ มันจะฮัมด้วย

Comment

Originally posted by carbon_za View Post
            ไม่บัดกรีกราวด์มันก็ไม่ครบวงจรสิครับ มันจะฮัมด้วย
            ตามนี้เลยครับ ^^
            แนะนำเพิ่มเติมครับ ก่อนใช้งานควรใช้มิเตอร์ตรวจวัดดูก่อนด้วยครับ
            ถ้าไม่มีมิเตอร์ก็ใช้หลอดไฟ ถ่ายไฟฉาย สายไฟ ทดแทนได้ครับ
            Last edited by TroRuwA; 17 Jul 2011, 11:24:06.

Comment

Working...
            X