Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนคนรู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนคนรู้

คือผม มี ลำโพง 2.1 จะเอาไปต่อกับเครื่องเล่น CD เเต่ 2.1 ของผมมันไม่มี หัวเสียบเเบบ AV ต้องทำอย่างไรคับ ถ้าจะซื้อตัวเเปลสัญญาณต้องบอกเขาว่าไง หรือใครมีวิธีอื่นคับ อยากทำไว้ให้เเม่ฟังอ่ะคับ

ต่อจากช่อง audio output ของเครื่องเล่นท่านก็ได้นิครับ ใช้แทนลำโพงมันเลย หรือว่าเครื่องเล่นท่านมีแต่ av อ่าครับ ถ้ามีแต่ av ก็ต้องซื้อกล่องแยกสัญญาณ av เป็น ภาพและเสียงแยกจากกัน แล้วต่อเอาเฉพาะเสียงมาใช้ครับ

Comment

ใช้ adaptor AV->mini3.5mm. คับ

Comment

มันมีเเต่ AVคับ adaptor AV->mini3.5mm. ราคาเท่าไหร่คับ

Comment

15-20 บาทคับ
          ใช้อยู่คับ
          ต่อลำโพงกันคอม

หรือมันมีสายที่หัวด้านนึงเป็น 3.5mm แล้วอีกด้านเป็น AV 2 หัวอ่ะคับ

รูปข้างล่างเป็นเป็นตัวอย่างคับ
          Attached Files
          Last edited by vrthestar; 2 Jan 2008, 23:51:12.

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านนะคับ ผม

Comment

กำ แจ็คสเตอร์ 3.5 เหรอครับ นึกว่าสัญญาณ av ซะอีก -"-a

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                15-20 บาทคับ
                ใช้อยู่คับ
                ต่อลำโพงกันคอม

หรือมันมีสายที่หัวด้านนึงเป็น 3.5mm แล้วอีกด้านเป็น AV 2 หัวอ่ะคับ

รูปข้างล่างเป็นเป็นตัวอย่างคับ
                อันนั้นมันไม่ใช่คับ ไอ้สองหัว อ่ะใช่เเต่อีกด้านมันมีเเบบเป็นตัวรับไหมคับ ที่เป็นรับ 1 เเยก 2

Comment

มาเอาที่บ้าน เอาหนังมาด้วย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                    มาเอาที่บ้าน เอาหนังมาด้วย

ตัวนี้เเหละท่าน อยากได้ซื้อต่ออออออออออ

Comment

พันทิพย์ก็มีขายครับ

Comment

หัว 15 -20 บาท
                        สาย RCA อะไรก็ได้ที่มี

Comment

Working...
                        X