Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องลำโพง 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องลำโพง 5.1

คือ พอดีผมใช้ แมนบอดร์ตัวนี้น่ะครับ http://www.asus.co.th/Motherboards/I.../P5K/#overview

แล้วอยากหา ลำโพง ระบบเสียง 5.1 ใช้อะครับ เอาไว้ ดูหนัง เล่นเกม ไรประมาณนี้ มีไหมครับ ตอนนี้ ไม่เกิน 3000-5000 ครับ
    แล้วสายที่ต่อจากลำโพง เข้า คอมนี้ สายตรง แบบ ลำโพงคอม รู คอม ธรรมดา หรือ ต้อง หา แจ็ค มาต่อแล้ว แปลง เป็นหัว คอม ครับ ช่วยแนะนำที อยากเปลี่ยน อัน เก่า เหลือเกินครับ เสียงไม่แจ่ม พอ ขอบคุณครับ

ลำโพง 5.1 เมนบอร์ดคุณต้องรองรับ 5.1 ด้วย ดูจากบอร์ดคุณไม่รองรับ 5.1
    ถ้าไม่ก็ต้องหาซาวการ์ดที่รองรับ 5.1 ด้วย
    ยอดฮิตของคนงบน้อย EACAN A-200 5.1s 2พันปลาย
    ถ้าชอบเบส microlab X-15 4พันกว่า

Comment

X15 - 4,900

จริงๆ 2.1 ก็เสียงดีมีหลายตัวค่ะ อีกอย่างช่วงนี้5.1 ของขาดตลาดด้วยอ่ะ^^
      Last edited by siam1; 25 Jul 2011, 09:26:12.

Comment

แล้วถ้า ซื้อมานี้ ต่อ เข้าคอมได้เลยใช่ไหมครับ ไม่ต้องไปแปล อะไรมันแล้วใข่ป่ะครับ

Comment

EACAN A-200 5.1s มี ขาย ที่ไหน บ้างครับผม

Comment

Originally posted by loveniknak View Post
            แล้วถ้า ซื้อมานี้ ต่อ เข้าคอมได้เลยใช่ไหมครับ ไม่ต้องไปแปล อะไรมันแล้วใข่ป่ะครับ
            ได้ครับ มันก็มีสายแถมมาให้ คุณภาพพอประมาณ

Originally posted by loveniknak View Post
            EACAN A-200 5.1s มี ขาย ที่ไหน บ้างครับผม
            พันทิพ เซียร์

Comment

คือซื้อมาต่อ เข้ากับ หลังคอม ก็คือจบเลยใช่ม่ะครับ

Comment

คือซื้อมาต่อ เข้ากับ หลังคอม ก็คือจบเลยใช่ม่ะครับ
                ครับ

Comment

ถ้าจะดูลำโพงดูของ microlab มีคุณภาพดีกว่า eacan ครับตามที่ผมเคยใช้ A200

Comment

Eacan A-200 (5.1s) ในชุดจะไม่มีสาย Mini to RCA มาให้ครับจะต้องซื้อเพิ่ม ...

Comment

Working...
                    X