Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามครับ! คอม 1 เครื่องสามารถใส่ soundcard 2 ตัวได้หรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามครับ! คอม 1 เครื่องสามารถใส่ soundcard 2 ตัวได้หรือเปล่า

ถามครับ! คอม 1 เครื่องสามารถใส่ soundcard 2 ตัวได้หรือเปล่า

ถ้าได้จะมีปัญหา เรื่องไดร์เวอร์หรือปล่าวครับ ^^

ได้ครับ แต่ท่านจะเสียบลำโพง2ตัว? ตัด sound card ออกไปตัวแล้วเพิ่มงบให้ลำโพงดีกว่าเปล่าครับ

Comment

มีลำโพง 2 ชุดครับ Microlab pro 1 กับ Microlab H500 5.1
      ตอนนี้ใช้ x-fi music 0467 กับ Microlab pro 1 ไว้ฟังเพลง

และกะว่า Microlab H500 5.1 จะใช้กับ Soundcard ของฝั่ง Asus กะลังหา
      ข้อมูลอยู่ว่าเอารุ่นไหนดี ให้อยู่ในงบ 3000 บ. ไว้ดูหนัง

Comment

Originally posted by supernova9 View Post
        มีลำโพง 2 ชุดครับ Microlab pro 1 กับ Microlab H500 5.1
        ตอนนี้ใช้ x-fi music 0467 กับ Microlab pro 1 ไว้ฟังเพลง

และกะว่า Microlab H500 5.1 จะใช้กับ Soundcard ของฝั่ง Asus กะลังหา
        ข้อมูลอยู่ว่าเอารุ่นไหนดี ให้อยู่ในงบ 3000 บ. ไว้ดูหนัง
        เอา0467 ดูหนังเล่นเกมกับ H 500 แล้วเอา asus DS เปลี่ยน op amp มาฟังเพลงกับ Pro1 ดีกว่า

Comment

ผมใช้ออนบอร์ดต่อ2จอ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
            นี้มาฮาป่าวคับท่านพง ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
              ตอบให้คิด หลักการเดียวกัน

Comment

ซาวการ์ดสองตัวเลือกไม่ถูกเลย
                http://www.kaskus.us/showthread.php?t=8366275

Comment

Originally posted by sunsun View Post
                  นี้มาฮาป่าวคับท่านพง ฮ่าๆ
                  ไม่ฮา ผมทำจริงๆนะ ต่อออก plasma จอนึง
                  ต่อ monitor จอนึงอะครับ
                  คือมันนอกเรื่องแต่ผมทำจริงๆนะ ไม่ต้องซื้อการ์ดจอเลย ประหยัดมากๆ
                  จอใหญ่ก็เอาไว้ดุหนัง จอเล็กก็เอาไว้เล่นเน็ต+ทำงาน

Comment

ของผมไม่รู้ซวยหรืออย่างไร มี SB0090 + Premium HD ในเครื่องเดียวกันไม่ได้ มันจะจอฟ้า T_T

Comment

Working...
                    X