Announcement

Collapse
No announcement yet.

xonar ds ต่อcoaxial ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• xonar ds ต่อcoaxial ยังไงครับ

มันมีหัวเเปลงมาไห้ เปนพาสติกๆดำๆ เเร้วก็ต่อเข้า amp ได้เลยปะครับ ถ้าเอาไว้ฟังเพลงคุนภาพเสียงต่างจากต่อธรรมดาไหมครับขอบคุนครับ

มันมีหัวเเปลงมาไห้ เปนพาสติกๆดำๆ
    ไว้ต่อแปลงหัว ให้มันเสียบหัวopticalได้

Comment

เสียบแล้วต้องผ่าน dac ก่อน ถึงจะเป็นสัญญาณ analog เพื่อให้ amp ขยายได้

Comment

ดูวิธีการ DIY ที่หน้าแรกครับ บอกวิธีแปลงไว้อย่างละเอียด ตอนนี้ผมก็ DIY ใช้อยู่ครับ

http://www.overclockzone.com/tor_za/...f_coaxial_out/

Comment

Originally posted by Dang_p View Post
          ดูวิธีการ DIY ที่หน้าแรกครับ บอกวิธีแปลงไว้อย่างละเอียด ตอนนี้ผมก็ DIY ใช้อยู่ครับ

http://www.overclockzone.com/tor_za/...f_coaxial_out/
          ds มีหัวแปลงมาให้อยู่แล้วครับ ไม่ต้องก้ได้

Comment

หัวที่ให้มันเป็นหัวopticalครับ ที่ใช้จุกยาง ต่อเปลี่ยนจาก3.5mm ให้ต่อopticalได้

ถ้าจะเอา coax rca ต้องทำเพิ่ม

ตย. ของคุณmilestone

ไอ้เส้นสีขาวที่ต่อจากด้านขวาอ่ะครับ

ไอ้เส้นสีเขียว-เหลือง นี้ไม่เกี่ยวน่ะครับ อันนั้นเขาโมภาคอนาล็อค
            Last edited by ManiacMaew; 8 Aug 2011, 14:50:15.

Comment

เป็นผมจะ เจาะ coaxial ติดกับ ฝาหลัง ตัวหลักเลย

เวลาเครม ค่อยใส่ ฝาหลังแบบเตี้ย อีกอันที่แถมมา

เออ การ์ดใครตายแล้ว ผมขอซื้อกล่อง กับของแถมที่เหลือหน่อย pm มา

Comment

ds มีหัวแปลงมาให้อยู่แล้วครับ ไม่ต้องก้ได้
                ถ้าจะใช้ optical ก็ต่อจากหัวแปลงได้เลยครับ แต่ถ้าอยากต่อจาก coaxial
                ต้องแปลงจาก S/PDIP เหมือนที่คุณ ManiacMaew บอกครับ

Comment

Originally posted by Dang_p View Post
                  ถ้าจะใช้ optical ก็ต่อจากหัวแปลงได้เลยครับ แต่ถ้าอยากต่อจาก coaxial
                  ต้องแปลงจาก S/PDIP เหมือนที่คุณ ManiacMaew บอกครับ
                  ลืมดูหัวข้อครับ -*-
                  ขอโทดงัฟ T^T

Comment

ขอบคุนทุกคนมากครับผม

Comment

Working...
                    X