Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งสั่งลำโพงใหม่ไป รบกวนถามนิดหน่อยครับผม เกี่ยว การต่อ Optical ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งสั่งลำโพงใหม่ไป รบกวนถามนิดหน่อยครับผม เกี่ยว การต่อ Optical ครับ

หวัดดีครับผมมีเรื่องรบกวนสอบถามนิดนึงครับผม พอดีว่าสั่ง Logitech Z906 ไป (คาดว่าจะมาถึงใน 2-3 วันนี้ครับ) เลยมาถามเผื่อซื้อสายรออ่าครับ

พอดีหาข้อมูลเกี่ยวกับการต่อด้วยสาย optical แต่ก็ยังงงๆครับผม ว่ามันต่างจาก ต่อด้วย สาย 3 สี ยังไงอ่าครับผม เสียงต่างกันมากไหมอ่าครับผม

ตอนนี้ผมใช้การ์ดเสียง x-fi titanium ถ้าจะต่อกับสาย optical นี่มีวิธียังไงบ้างอ่าครับผม ถ้าของมาจะได้ลองอ่าครับผม เพราะตอนนี้ผมต่อสาย 3 สีอยู่อ่าครับผม

ขอบคุณครับผม

มันจะส่งสัญญา Digital สดๆ แล้วค่อยไปถอดใน Dac อีกทีครับ
    (มั่วๆเอานะ)

Comment

การต่อ ก็เอาสาย optical จิ้ม x-fi titannium แล้วก็จิ้มลำโพง มีอีกอัน ถ้า mainboard มี coax ก็ใช้ได้ ลำโพงมีมาให้ทั้งสองอัน
      สายเดียวจบ
      เสียง ต่างกันมากแน่นอน
      การใช้สายสามสี คือการใช้ตัวถอดรหัสใน x-fi titanium
      การใช้สาย coax หรือ optical คือการใช้ตัวถอดรหัสในลำโพง

Comment

โอ้วว ขอบคุณมากมายเลยครับผม เผื่อว่าจะไปหาซื้อสายมารอครับผม ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

Working...
        X