Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ ยี่ห้อลำโพงหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ ยี่ห้อลำโพงหน่อยครับ

อยากถามถึงคุณภาพ ตามยี่ห้ออะครับ ที่มีก็ sony, saag ,sonicgear,microlab,รุ่นอืนๆแล้วแต่จะแนะนำครับ ทังนี่ขอเปลียบเทียบลำโพงละดับเดียวกัน เช่น
    กำลังขับ(Watt) ยี่ห้อไหนที่คิดว่าดีกว่า ช่วยแนะนำนะทีครับ เป็นลำโพงคอมนะครับ 2.1 เป็นหลักใช้ฟังเพลงครับ แนะนำรุ่นด้วยก็ดีครับ ราคา ประมาณ6000ลงมาครับ

ไม่มีใครตอบเลยอะครับ น้อยใจๆๆ ช่วยหน่อยครับ ไว้เป็นเครื่องประกอบการตัดสินใจในการซื้อครับ ใครเลยเล่นรุ้นไหนยี่ห้อไหนก็บอกได้ครับ ขอบคุณครับ

Comment

คงจะลำบากครับขอมูลละเอียดขนานนั้นตามที่ต้องการคุณต้องไปหาเองครับ แล้วมาถามใหม่ว่าแนวเสียงยี้ห้อนี้เป็นอย่างไร ยี้ห้อไหนดีกว่ากันยกตัวอย่างมาด้วยครับ ตอนนี้ถ้าราคาไม่เกิน6พัน microlab H200 ลองไปฟังและsearch ข้อมู่ลดูสเปค

Comment

ง่ายๆ
        ราคาไม่เกิน 1000 เลือก SAAG
        ราคา 1000-3000 เลือก Microlab/Sonicgear
        ราคา 5000+ เลือก Sony Altec Edifier Creative
        ลองฟังก่อนตัดสินใจว่าต้องการกำลังขับมากขนาดไหนและเสียงแนวไหน (ฟังที่ร้านเสียงจะดีเชียว เป็นเพราะเค้าเบิร์นจนได้ที่แล้ว)

Comment

ตามคุณ kt_shy ว่าใว้เลยครับ

Comment

Originally posted by kt_shy View Post
            ง่ายๆ
            ราคาไม่เกิน 1000 เลือก SAAG
            ราคา 1000-3000 เลือก Microlab/Sonicgear
            ราคา 5000+ เลือก Sony Altec Edifier Creative
            ลองฟังก่อนตัดสินใจว่าต้องการกำลังขับมากขนาดไหนและเสียงแนวไหน (ฟังที่ร้านเสียงจะดีเชียว เป็นเพราะเค้าเบิร์นจนได้ที่แล้ว)
            เบิร์น นี่คืออะไรหรอครับ เป็นการปรับแต่งเสียงหรือป่าว

Comment

Originally posted by POINTS View Post
              เบิร์น นี่คืออะไรหรอครับ เป็นการปรับแต่งเสียงหรือป่าว
              ลองเปิดหลายๆๆกระทู้ดูแล้วครับ เริ่มเข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

เอ้า.......http://www.overclockzone.com/forums/...B9%89%E0%B8%AD

รู้ป่าวกว่าเค้าจะรวบรวมข้อมูลได้มันยากลำบากขนาดไหน ผมว่าก็คงมีคนอยากตอบล่ะนะ แต่ลองคิดดูว่ากว่าคุณจะอ่านกระทู้จบก็นานละ
                แล้วคนพิมพ์ล่ะเค้าจะใช้เวลาแค่ไหน คืออยากจะบอกว่ามันไม่ได้ตอบได้สั้นๆ แล้วจะเข้าใจได้ง่ายๆ สู้ถามเป็นตัวๆไปเลยจะดีกว่านะครับ

Comment

ขอบคุณป๋า fenderdree มากเลยครับ
                  แต่กระทู้ไม่ค่อยอัพเดทมีรุ่นใหม่ๆไม่ได้เอาลง
                  แต่ก็ไม่มีข้อมูลอยู่ดีครับ 555

Comment

saag นี้อย่าไปดู wattมันเลยครับ watt pmpo. ทั้งนั้น

Comment

Originally posted by fenderfree View Post
                      เอ้า.......http://www.overclockzone.com/forums/...B9%89%E0%B8%AD

รู้ป่าวกว่าเค้าจะรวบรวมข้อมูลได้มันยากลำบากขนาดไหน ผมว่าก็คงมีคนอยากตอบล่ะนะ แต่ลองคิดดูว่ากว่าคุณจะอ่านกระทู้จบก็นานละ
                      แล้วคนพิมพ์ล่ะเค้าจะใช้เวลาแค่ไหน คืออยากจะบอกว่ามันไม่ได้ตอบได้สั้นๆ แล้วจะเข้าใจได้ง่ายๆ สู้ถามเป็นตัวๆไปเลยจะดีกว่านะครับ
                      ขอบคุณครับ สำหรับ ลิ้งครับ แต่เปิดหาไม่เจออะ คงอยู่หน้ากลางๆๆละมั้ง พอดีเน็ดไม่แรงอะครับเป็นเน็ดโมบาย เปิดแต่ละหน้างี่ทรมาณครับ 55

Comment

SONY SRS-D8 ถ้าเป็นตัวนี่อะครับ เป็นเช่นไรกันบ้างอะครับ

Comment

Originally posted by POINTS View Post
                          SONY SRS-D8 ถ้าเป็นตัวนี่อะครับ เป็นเช่นไรกันบ้างอะครับ
                          เบสดุดันใช้ได้ครับ ^_^

Comment

ฟังเพลงเเบบไหนละครับ เพลงที่ฟังประจำ เเนะนำถือเเผ่นที่ฟังประจำให้ร้านเขาเปิดลองก็ได้นะครับที่พันทิพย์ประตูน้ำตั้งหลายร้าน

Comment

ครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                              X