Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงหายครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงหายครับ!!!

คอมผมเสียงไม่มีอ่ะครับ แล้วรูปลำโพงตรงข้างล่างก็หายไปด้วย
    พอเข้าไปดูในSound and Audio มันขึ้นว่า์No audio deviceอ่ะครับ
    ลองลงRealtek HD Audioแล้วนะครับ ก็ยังไม่หาย
    มันต้องดูที่main boardด้วยป่าวครับ
    ถ้าmain boardของผมอันนี้ครับ

ไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วครับ ช่วยด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ไม่มีคนตอบเลย TT^TT

Comment

รอ ร๊อ รอ

Comment

เปิดฝาเคสแล้วจดรุ่น MB มาครับ

แล้ว windows โมหรือเปล่า ? ลง Codec อะไรบ้าง

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          เปิดฝาเคสแล้วจดรุ่น MB มาครับ

แล้ว windows โมหรือเปล่า ? ลง Codec อะไรบ้าง
          windows โม กับ Codec คืออะไรหรอครับ?

Comment

เจอเหมือนกันอาการนี้ คลิกขวาที่ my com > manage >device manager > คลิกขวาที่รูปลำโพง > scan for hardware changes
            ถ้าเจอซาวด์การ์ดเสียงก็จะออกถ้าไม่เจอซาวด์การ์ดอาจจะเสียก็เป็นไปได้ ลองดูคับ

Comment

Originally posted by puter View Post
              เจอเหมือนกันอาการนี้ คลิกขวาที่ my com > manage >device manager > คลิกขวาที่รูปลำโพง > scan for hardware changes
              ถ้าเจอซาวด์การ์ดเสียงก็จะออกถ้าไม่เจอซาวด์การ์ดอาจจะเสียก็เป็นไปได้ ลองดูคับ

เจออย่างงี้อ่ะครับ ทำไงต่ออ่ะครับ?

Comment

คลิกขวารูปลำโพงตรงมุมขวาล่างจอแล้วเลือก playback device แล้วถ่ายรูปมาให้ดูหน่อย

Comment

Originally posted by fenderfree View Post
                  คลิกขวารูปลำโพงตรงมุมขวาล่างจอแล้วเลือก playback device แล้วถ่ายรูปมาให้ดูหน่อย

มุมขวาล่างไม่มีรูปลำโพงครับ

Comment

ผมว่าซาวด์การ์ดฟัง ลองเอาตัวอืนมาเสียบดู

Comment

Originally posted by bonusz View Post

เจออย่างงี้อ่ะครับ ทำไงต่ออ่ะครับ?
                      คลิกขวาที่รูปลำโพง > scan for hardware changes

Comment

Originally posted by puter View Post
                        คลิกขวาที่รูปลำโพง > scan for hardware changes
                        ไม่มีอะไรเปลี่ยนครับ
                        แต่ผมลองลบHD Audioออก แล้วลงใหม่อ่ะครับ คราวนี้มันไม่มีHD Audioแล้วอ่ะครับ
                        Last edited by bonusz; 13 Aug 2011, 15:32:55.

Comment

เข้าmanageแล้วเป็นงี้ครับ

แล้วคอมมันขึ้นงี้อ่ะครับ
                          Last edited by bonusz; 13 Aug 2011, 15:31:34.

Comment

Working...
                          X