Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการSaveรายการจาก TV Gard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการSaveรายการจาก TV Gard

ตอนนี้ใช้คอมดูทีวีครับบางทีมีรายการที่น่าสนใจอยากจะsaveไว้ดูวันหน้าด้วยแต่มันมีปัญหาว่า
    Saveไปนิดเดียวแต่กินพื้นที่HDDเยอะมากครับ...พอจะมีวิธีหรือโปรแกรมช่วยทำให้ไฟล์มันเล็กลงได้ใหมครับ...ช่วยหน่อย..นิดหนึ่งนะ..นะ

ปกติไฟล์ capture vdo ของการ์ดทีวี มันจะใหญ่อยู่แล้วครับ

ถ้าอยากให้ไฟล์เล็ก (คุณภาพลดลง) ก็สามารถปรับได้ในโปรแกรมครับ ว่าจะเซฟเป็นแบบไหน เหมือนที่ผมใช้อยู่มันจะเลือกได้ว่าเป็น ntsc pal pal-dvd อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

ส่วนเลือกแบบไหนกินพื้นที่เท่าไร อันนี้ผมจำไม่ได้ คงต้องลองอ่ะครับ ทดสอบดู เซฟทีละแบบ แบบละซัก 1 นาที ก็เห็นความต่างแล้วครับ

Comment

Working...
    X