Announcement

Collapse
No announcement yet.

[สอบถาม] Essence STX ต่อกับ Microlab H-500 คู่นี้โอเคไหมครับ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [สอบถาม] Essence STX ต่อกับ Microlab H-500 คู่นี้โอเคไหมครับ ^^

ตอนนี้ผมมี STX ครับกำลังทำโครงการเปลี่ยนลำโพง เล็ง ๆ H-500 ไว้ครับ (แต่ไม่มีโอกาสได้ลองฟังเสียง พอดีอยู่เชียงใหม่ครับ)

เลยจะสอบถามว่า คู่นี้ โอเคไหมครับ (มี 0460 อีกตัวครับแต่ต่อ Kave อยู่)

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าด้วยนะครับ

STX มัน 2ch เอามาต่อ H 500 5.1 ได้แค่ช่อง CD AUX นอกจากจะสลับใช้กับ 0460
    ถ้าเน้นเอามาฟังเพลง หา2.1มาฟังเพลงดีกว่ามั๊ง

Comment

สงสัยจะได้สลับถอดไปมาแล้วล่ะมั้งเนี่ย ยังไงก็ขอบคุณที่แนะนำครับ

Comment

ใช้แบบผมก็ได้ มีซาวสองใบ ต่อ การ์ดฟังเพลงไว้ cd aux 5.1ก็ต่อ5.1

Comment

เสียบพร้อมกันไม่ได้เหรอ
          stx เสียบaux in ของ h500
          x-fi music เสียบช่อง5.1

ฟังเพลงเลือกoutputออกstx ดูหนังเลือกoutputออกx-fi

Comment

พอดีผมมี Kave อีกตัวอ่ะครับ มันมีตัวพ่วง 5.1 ไหมหว่า T__T

Comment

ทำสาย mini to rca กับ female mini ต่อจาก 0460 เลย จบ คนทำสายแถวนี้เพียบ female mini ต่อเข้า kave rca ต่อเข้า H 500

Comment

คือถ้าจากรูปนี้ ต้องเพิ่มอะไรเข้าไปตรงไหนเหรอครับ . . .

Credit : http://www.overclockzone.com/forums/...Microlab-h-500

Comment

mini to 2 mini 3เส้น mini to rca 3เส้น ก็ใช้ได้ละ

Comment

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ^^

Comment

Working...
                    X