Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ หัว RCA ให้ทีครับ จะใช้กับ MONITOR ATMOS AIR 123 silver

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ หัว RCA ให้ทีครับ จะใช้กับ MONITOR ATMOS AIR 123 silver

คือว่า สายมันใหญ่มาก ๆ ใหญ่กว่า monster Xp 0.5 cm

ลองวัดคร่าวๆ หัว RCA ต้องใหญ่กว่า 1.2 CM มันถึงจะยัดลง

ใครพอจะแนะนำได้ ช่วยทีครับ T__T

งบประมาณ หัวละไม่เกิน 100 + - นิดๆ

http://hificenterthailand.tarad.com/...49_th_2380298#

ปล.ผมจะเอามาต่อกับ x15 + carnival 2 ครับ

ปล. ถ้าเป็นไปได้แนะนำหัว banana ด้วยนะครับ
    Last edited by pokoty; 19 Aug 2011, 21:05:04.

ปลอกฉนวนทิ้งแล้วใส่ท่อหดแทน ช่วยได้(บ้างฉ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
      ปลอกฉนวนทิ้งแล้วใส่ท่อหดแทน ช่วยได้(บ้างฉ
      ขอบคุณครับ แล้วพอจะแนะนำ ได้บ้างไหมครับว่าใช้ หัว RCA ของอะไรดี ^__^

Comment

หัวละ 100 ลองถามพี่เสือดูครับ ที่ผมใช้แพงกว่าทั้งนั้น
        ยิ่งเอาตูดใหญ่ๆด้วยยิ่งปวดหัวครับ

Comment

ท่านโจ ลองไปดูที่ ร้านโชคชัย บ้านหม้อครับ มีให้เลือกเยอะ

Comment

เอาแบบดี คุ้ม ไม่เกิน 100 ก็ Neutrik? ล่ะครับ
            ไม่รู้ NPE หมดไปยัง และก็เคยเห็นที่อมรมีขายอยู่ แต่ก็นานแล้ว

ถ้าสายใหญ่ใส่ไม่เข้าก็ต้องลองปอกชั้นนอกออก หรือไม่ก็ต้องเอาตะไบกลม ทะลวงท้ายเอา มัง

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
              หัวละ 100 ลองถามพี่เสือดูครับ ที่ผมใช้แพงกว่าทั้งนั้น
              ยิ่งเอาตูดใหญ่ๆด้วยยิ่งปวดหัวครับ
              Originally posted by 0bluebird0 View Post
              ท่านโจ ลองไปดูที่ ร้านโชคชัย บ้านหม้อครับ มีให้เลือกเยอะ
              Originally posted by dracoV View Post
              เอาแบบดี คุ้ม ไม่เกิน 100 ก็ Neutrik? ล่ะครับ
              ไม่รู้ NPE หมดไปยัง และก็เคยเห็นที่อมรมีขายอยู่ แต่ก็นานแล้ว

ถ้าสายใหญ่ใส่ไม่เข้าก็ต้องลองปอกชั้นนอกออก หรือไม่ก็ต้องเอาตะไบกลม ทะลวงท้ายเอา มัง
              ขอบคุณครับ

พวก cmc / nakamichi อันนี้ดีไหม อ่ะครับ

ถ้าเทียบกับพวกตัวละไม่เกิน 100 -

มันจะแตกต่างกันมากไหม

Comment

Originally posted by dracoV View Post

ที่อมรยังมีอยู่นะ สาขาที่ติดกับทางเข้าบ้านหม้อพลาซ่าน่ะ วันจันทร์ไปมายังเห็นอยู่

Comment

cmc / น่าจะ ok...กว่าไม่แพงมาก....

งานสวยดี....เสียงก็อีกเรื่องนึง...ไม่เคยลอง...

RCA Plug CMC-6236-WU for cable diameters up to 6.5mm ประมาณคู่ละ 340 บาท

http://www.cmc-audio.com/products.html

.....................

nakamichi ไม่น่า....เสี่ยง...
                  Last edited by jinn; 19 Aug 2011, 11:59:23.

Comment

cmc หรือตามร้านโชคชัยมันก็โอเคครับ
                    แต่ 12mm นี่สิ หายากอยู่นา แต่ก็พอเห็นบ้างครับ

ถ้าของ cmc ต้องอันนี้ล่ะ
                    http://www.cmc-audio.com/rca-plugs/rca-plugs-p_27.html
                    15mm ใหญ่ได้ใจ นอกนั้นก็แค่ 10 หรือ 10.5

Comment

http://www.cmc-audio.com/rca-plugs/rca-plugs-p_27.html
                      15mm ใหญ่ได้ใจ นอกนั้นก็แค่ 10 หรือ 10.5
                      จัมโบ้....ได้ใจมากเลย

ปล.

Neutrik ท้ายเล็ก..มาก ถ้าจะลำบากกว่าจะยัดสาย....เข้าได้....
                      Last edited by jinn; 19 Aug 2011, 12:17:25.

Comment

^
                        ^
                        สายอย่างกับท่อน้ำ ใหญ่มากๆ

Comment

งบ 100 + / หัว

ไว้ถ้าว่าง... เด๋วพาไปทัวว์...บ้านหม้อ....ดีกว่า..(ถ้าสะดวก...นะ)

เอาสายMONITOR ATMOS AIR 123 silver ไปลองเลย ......

มี หัวRCA ที่โดน...โดน อยู่... เสียงใช้ได้เลย....ไม่แพงมาก....
                          Last edited by jinn; 19 Aug 2011, 12:58:19.

Comment

Originally posted by jinn View Post
                            งบ 100 + / หัว

ไว้ถ้าว่าง... เด๋วพาไปทัวว์...บ้านหม้อ....ดีกว่า..(ถ้าสะดวก...นะ)

เอาสายMONITOR ATMOS AIR 123 silver ไปลองเลย ......

มี หัวRCA ที่โดน...โดน อยู่... เสียงใช้ได้เลย....ไม่แพงมาก....
                            ได้ครับ ตอนแรกผมกะว่าจะไปวันเสาร์นี้ล่ะครับ

งั้นคงต้องรบกวนพี่จินพาทัวร์ อีกแล้ว อิอิ

cmc หรือตามร้านโชคชัยมันก็โอเคครับ
                            แต่ 12mm นี่สิ หายากอยู่นา แต่ก็พอเห็นบ้างครับ

^__^ ค่าตัวน่าจะหลายอยู่

แต่ก็ถูกใจเหมือนกัน
                            Last edited by pokoty; 19 Aug 2011, 13:58:49.

Comment

CMC เคยใช้แล้ว แต่ไม่ค่อยชอบบอกไม่ถูก 555+

พูดถึงหัว RCAที่เคยใช้ ที่ชอบสุดก็ XLO และถ้าเมื่อไหร่หามาได้ก็ Switchcraft, Nakamichi, Pailiccs ตามลำดับ
                              แต่ขาประจำที่ใช้ก็ไม่พ้น Neutrik
                              ที่แพงคุ้มเงินสุดที่เคยใช้ก็ Eichmanns ลองไปหามาเล่นดูได้ ดีทีเดียวล่ะ
                              อ้อ... แต่ถ้าใครชอบแนวเสียงของทองแดงชุบเงิน(ไม่ชอบแบบทองๆ) ก็ลอง Xshadow
                              Last edited by dracoV; 19 Aug 2011, 16:36:19.

Comment

Working...
                              X