Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครพอจาทราบร้าน ซ่อมหูฟังบ้างครับ jbl reference 220 สายมันขาดในตรงแจ๊กเสี่ยบครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครพอจาทราบร้าน ซ่อมหูฟังบ้างครับ jbl reference 220 สายมันขาดในตรงแจ๊กเสี่ยบครับ

ผมมี jbl reference 220 คือสายมันขาดใน ตรงช่วงระหว่าง แจ๊กเสี่ยบอ่ะคับ ขั้วสายเลย มีใครพอทราบร้านซ่อมป่ะคับ (ซื้อมาแพงด้วย เสียดายตังค์คับ เลยไม่อยากทิ้ง) หรือใครพอจาซ่อมได้บ้างงง เอ่ยยย

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ ขอบคุณครับบบบ

brabbithifi ลองเซิร์จคำนี้ในgoogle เอา
    อีกที่เหมือนicon audio จะรับซ่อมด้วยมั้ง

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
      brabbithifi ลองเซิร์จคำนี้ในgoogle เอา
      อีกที่เหมือนicon audio จะรับซ่อมด้วยมั้ง
      อ่อ ขอบคุณคับ ไม่แพงซะด้วย เด่วก่ะว่าจาโมสายซะหน่อย (เหนมีประกันสายปีนึง ด้วย) หุหุ

Comment

อย่าโมครับเลยครับ มันเสียงดีขึ้นพอดูเพราะตัวนี้มันตันที่สาย ปัจจุบันผมก็ใช้อยู่
        แต่สิ่งที่เสียไปไม่คุ้มครับสายที่พี่ชัย brabbit เค้าโม มันแข็งมากใส่ไม่สบายเลยครับ
        แนะนำให้หาสายของ oppo ไปให้เค้าเปลี่ยนครับ ราคาประมาณ 300 บางทีเค้าอาจจะมีลองถามดู
        ลองหาข้อมูลดูครับ เปลี่ยนสายแล้วเสียงดีขึ้นผิดหูเลยล่ะ ^^

Comment

Originally posted by milestone View Post
          อย่าโมครับเลยครับ มันเสียงดีขึ้นพอดูเพราะตัวนี้มันตันที่สาย ปัจจุบันผมก็ใช้อยู่
          แต่สิ่งที่เสียไปไม่คุ้มครับสายที่พี่ชัย brabbit เค้าโม มันแข็งมากใส่ไม่สบายเลยครับ
          แนะนำให้หาสายของ oppo ไปให้เค้าเปลี่ยนครับ ราคาประมาณ 300 บางทีเค้าอาจจะมีลองถามดู
          ลองหาข้อมูลดูครับ เปลี่ยนสายแล้วเสียงดีขึ้นผิดหูเลยล่ะ ^^
          เอาสายจากหูฟังoppo อะเหรอ

มันดีกว่า พวกcanare หรือ belden มั้ย

กำลังคิดจะซ่อมอยู่เหมือนกัน ของเก่าฉนวนเปื่อยบ้างจุดแหล่ะ เอาท่อหดหุ้ม ไว้แก้ขัดอยู่
          เล็งสายcanare 2a2btไว้ แต่มันยังไม่ใช้แนวที่ต้องการ100%

Comment

Originally posted by milestone View Post
            อ่อ คับ กำลังช่างใจอยู่ว่า จาโมดีหรือจาใช้สายเดิม ให้พี่เค้าซ่อมหั้ยดี แต่ฟังเดิมๆ ก็โอเคดีอ่ะคับ เสียอย่างเด่วเบสมาไม่ค่อยสะใจเท่าที่ควร

Comment

Working...
            X