Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม Sound card มีช่ิอง Coaxial และ Optical เข้าไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม Sound card มีช่ิอง Coaxial และ Optical เข้าไหม

สอบถาม Sound card มีช่ิอง Coaxial หรือ Optical ที่เป็นสัญญาณเข้าไหม( IN )
    ผมอยากต่อจากเครื่องเล่นที่เป็นเสียงจำพวก DTS มาเข้า sound card เพื่อถอดระหัสเสียง

พูดง่ายๆคือผมไม่มีเงินซื้อพวก AVR นะครับ เลยอยากได้ sound card มาถอดระหัสเสียง
    แล้วค่อยออกจาก sound card เข้าลำโพงคอมส์ 5.1 หรือ 7.1 นะครับ

จะเอา Coaxial หรือ Optical ลองเล่น DAC 5.1 ดูคับ
    หรือไม่ก็ sound card X-Fi Titanium Fatality Professional

เค้าว่ากัน DAC กับ sound card ในรุ่นล่างๆ เสียงแถบไม่ต่าง

ปล. DAC รุ่นสูงๆ ดีกว่า sound card แน่ในเรื่องดูหนัง

Comment

Originally posted by kapook View Post
      สอบถาม Sound card มีช่ิอง Coaxial หรือ Optical ที่เป็นสัญญาณเข้าไหม( IN )
      ผมอยากต่อจากเครื่องเล่นที่เป็นเสียงจำพวก DTS มาเข้า sound card เพื่อถอดระหัสเสียง

พูดง่ายๆคือผมไม่มีเงินซื้อพวก AVR นะครับ เลยอยากได้ sound card มาถอดระหัสเสียง
      แล้วค่อยออกจาก sound card เข้าลำโพงคอมส์ 5.1 หรือ 7.1 นะครับ
      แล้วทำไมท่านไม่ใช้ PC เปิดละครับ แล้วก็ให้ ซาวด์การ์ดถอดรหัสเสียงครั้งเดียวไปเลย ง่ายกว่ากันอีกนะผมว่า Xonar DS ทำได้นะครับ ถูกด้วย

Comment

เครื่องเล่นก็ถอดรหัสได้ไม่ใช่เหรอ ต่อสาย hdmi เข้าคอมง่ายกว่ามั๊ยคับ แล้วก็หาซาวด์การ์ดปล่อยเสียง 5.1 7.1 แทน ที่จิงซาวด์ออนบอร์ดสมัยนี้ก็ปล่อยเสียง ได้ตั้งแต่ 5.1 ขึ้นไปแล้วไม่ใช่เหรอ
        ถ้าผมเข้าใจผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

Comment

Working...
        X