Announcement

Collapse
No announcement yet.

^^" ทิปโท แบบนี้ เค้าซื้อหากันที่ไหนกันครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^^" ทิปโท แบบนี้ เค้าซื้อหากันที่ไหนกันครับผม

ไปได้มาเรียบโร้ย..^^"
    เมื่อวานแวะไปอาคารจอดรถตึกศรีวรจักร ไปเจอเจ้า "ทิปโท" เข้าพอดี เลยขออนุญาตลงบันทึกข้อมูลไว้เผื่อท่านอื่นๆ อาจตามหาบ้าง

ร้านเฮียเค้าจะอยู่ชั้น 1 ตรงมุมขวาด้านหลังของอาคารนะครับ จะมีอยู่ร้านเดียวแหละที่ขายลำโพง&สายสัญญาณ สะดุดตาเลยล่ะ เพราะร้านอื่นๆเค้าจะขายอุปกรณ์แต่งรถกันหมด (ก็มันคือวรจักรนิ 55+)
    ทิปโทที่ร้านเฮียเค้าจะมีอยู่ 4-5 แบบครับ

- มีสีดำ ,สีเงิน สามารถหมุนปรับระดับได้
    - แบบทองเหลือง(อันนี้ฐานใหญ่บึ้ม) , ทิปโทไม้ก็มีนะ สองแบบนี้ปรับระดับไม่ได้
    - ทิปโทจิ๋ว สูงประมาณ 1-2 ซม. ก็มีครับ

ผมเลยจัดสีดำมาซะ 8 ลูก สมอยากล่ะ สนนราคาก็เบาๆ ไม่มากไม่น้อยครับ (ไม่ต่อราคาเลยซักแอะ เมียเฮียเค้าลดให้แค่ไหนก็ว่ากันแค่นั้นล่ะ ^^")
    ตัวทิปโป ลูกล่ะ 130.- discount =>110.-
    จานรอง ใบล่ะ 50.- discount => 40.-

ขอบคุณภาพจาก audio-teams.com ด้วยครับ http://www.audio-teams.com/accessori...tannia/1.shtml

คือนอกจากย่านบ้านหม้อ-คลองถมที่เป็นแหล่งแล้ว พอจะมีทีอื่นอีกไหมครับ (บางกะปิ-ลาดพร้าว-รามคำแหง จะดีมากมาย)

ท่านไหนเคยพบพานวานชี้เป้าให้หน่อยเน้อ..

ขอบคุณมากมายครับผม ^^"
    Last edited by มะต๋าว; 7 Sep 2011, 11:32:26.

ลองไปดูบิ๊กซีลาดพร้าว มีร้านเครื่องเสียงอยู่ 2-3 จ้าว เผื่อดวงดี

เดอะมอลล์บางกะปิ ชั้นเครื่องเสียง เฉพาะเครื่องเสียงมีของขายเยอะกว่าห้างอื่นในระแวกนั้นพอตัว

Comment

britannia ยี่ห้อนี้เคยเห็นร้าน bombom ฟอร์จูนมีขาย แต่ทิปโทนี่ไม่แน่ใจลองโทรถามที่ร้านดูก่อนนะคับ
      Last edited by i-[BuFF]; 24 Aug 2011, 12:10:07.

Comment

เห็นเยอะแยะนะ แต่ถ้าเอาถูกไม่รู้ที่ไหนอะครับ ผมไม่เคยถามราคาเลย จริงๆ

Comment

น้าอ้น จะเอาไปใช้กะอะไรลือ... ^^
          Last edited by e20zei; 24 Aug 2011, 22:11:28.

Comment

เดอะมอล์ บางกะปิ ชั้นเครื่องใช้ไฟฟ้า โซนเครื่องเสียง
            ตรงบูธของ Conice ครับ ที่นั้นมีขาย

Comment

ตรงบ้านหม้อมีขายครับเเต่จำไม่ได้ว่าร้านไหนผมซื้อมาชุดละ 950 บาท พอดีนามบัตรร้านอยู่ที่บ้านพรุ่งนี้จะมาบอกที่อยู่พร้อมเบอร์โทรละกันครับ

Comment

Originally posted by kajtanit View Post
                ลองไปดูบิ๊กซีลาดพร้าว มีร้านเครื่องเสียงอยู่ 2-3 จ้าว เผื่อดวงดี

เดอะมอลล์บางกะปิ ชั้นเครื่องเสียง เฉพาะเครื่องเสียงมีของขายเยอะกว่าห้างอื่นในระแวกนั้นพอตัว
                Originally posted by i-[BuFF] View Post
                britannia ยี่ห้อนี้เคยเห็นร้าน bombom ฟอร์จูนมีขาย แต่ทิปโทนี่ไม่แน่ใจลองโทรถามที่ร้านดูก่อนนะคับ
                Originally posted by TroRuwA View Post
                เห็นเยอะแยะนะ แต่ถ้าเอาถูกไม่รู้ที่ไหนอะครับ ผมไม่เคยถามราคาเลย จริงๆ
                ขอบคุณมากครับ
                Originally posted by e20zei View Post
                น้าอ้น จะเอาไปใช้กะอะไรลือ... ^^
                ว่าจะเอามาวาง A5 โหน่ย ใช้สมุดหน้าเหลืองเป็นฐานมาเป็นปีๆแร่ะ 55+
                Originally posted by escllipers View Post
                เดอะมอล์ บางกะปิ ชั้นเครื่องใช้ไฟฟ้า โซนเครื่องเสียง
                ตรงบูธของ Conice ครับ ที่นั้นมีขาย
                ขอบคุณครับ เย็นนี้เดี๋ยวแวะไปดูครับผม (แต่ราคา The mall ก็รู้ๆ เกินหลักพันนี่คง หมอบล่ะ)
                Originally posted by hahaha8250 View Post
                ตรงบ้านหม้อมีขายครับเเต่จำไม่ได้ว่าร้านไหนผมซื้อมาชุดละ 950 บาท พอดีนามบัตรร้านอยู่ที่บ้านพรุ่งนี้จะมาบอกที่อยู่พร้อมเบอร์โทรละกันครับ
                ขอบคุณมากมายครับ ^^"

Comment

มันคืออะไรครับนั่น

Comment

ยืนยันครับ ว่ามีขายที่ conice ตอนนั้นผมไปซื้อที่เซ็นทรัลเวิร์ล ^^

Comment

Originally posted by kroeksit View Post
                      มันคืออะไรครับนั่น
                      มันคือ อะไรไม่รู้ดูเอาเองครับ ^^"

ส่วนใช้แล้วมันดียังไงไม่รู้เหมือนกัน รู้แต่ว่า A5 มันดูมีชาติตระกูลขึ้นมาทีเดียวเชียว..ใช้สมุดหน้าเหลืองวางอยู่ได้ตั้งนาน 55+
                      .
                      .
                      .
                      ไอ้หย่ะ!..นั่นใช่เสียงน้ำลายลั่นในปากของนักสาวคนโปรดใช่ไหมหว่า?? (อะไรที่ไม่เคยได้ยินมันก็จะปรากฎ เอ..หรือตรูจะอุปทานไปเองนิ)
                      Last edited by มะต๋าว; 28 Aug 2011, 14:47:17.

Comment

ไม่ใส่แค่3ตัวต่อลำโพงดู ด้านหน้าใช้ตัวเดียวพอ

Comment

Originally posted by prapharn View Post
                          ไม่ใส่แค่3ตัวต่อลำโพงดู ด้านหน้าใช้ตัวเดียวพอ
                          ลองแล้วครับ แต่กลัวหน้ามันคว่ำ ^^"

Comment

Originally posted by มะต๋าว View Post

ส่วนใช้แล้วมันดียังไงไม่รู้เหมือนกัน รู้แต่ว่า A5 มันดูมีชาติตระกูลขึ้นมาทีเดียวเชียว..ใช้สมุดหน้าเหลืองวางอยู่ได้ตั้งนาน 55+
                            สีดำเข้ากับลำโพงเลยครับ....สวยงาม.....

หาลองใส่...ดูบ้าง...สะแล้ว....ทิปโทจิ๋ว สูงประมาณ 1-2 ซม.

Comment

จริงๆใส่สามไม่คว่ำนะฮะ
                              หน้าสองหลังหนึ่ง
                              หรือจะหน้าหนึ่งหลังสองก็ได้ครับ

Comment

Working...
                              X