Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็งอย่างแรง Sub Polk Audio PSW110 เสียไม่มีสาเหตุ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็งอย่างแรง Sub Polk Audio PSW110 เสียไม่มีสาเหตุ

เซ็งอย่างแรง Sub Polk Audio PSW110 เสียไม่มีสาเหตุ

อยู่ดีมันก็เสียบปลั๊กแล้วไม่ติด ยังไงก็ไม่ติด เลยเอาสายสำรองของAVR มาลองเสียบ มันก็ยังไม่ติด จนกระทั้งรอสักพักเลียบใหม่ ติดแฺฮะ... แต่วันรุ่งขึ้นถอดปลั๊กออก เอาอีกแล้วทำยังไงก็ไม่ติด เหมือนวงจรอะไรบ้างอย่างมันเดี่ยง ใครมีวิธีแก้ไขบ้างครับ

ตอนแรกมันต้องรอสักพักแล้วเสียบใหม่จะติด คราวนี้ไม่ติดแล้วทำยังไม่มา จะเอาไปเครม แม่เอ้ย... CMG มันก็เครมนานโคตระ คราวก้อนเอา AVR ไปเครมรอมันสองเดือนเต็มๆ....

ใครเคยใช้รุ่นนี้บ้างครับแล้วเจออาการแบบผม แนะนำผมบ้างนะครับ เจ็บหัวแล้วครับผม...

ซื้อที่ Powerbuy หรือเปล่าครับ???

ผมกับเพื่อนเคยมีประสบการณ์อันเลวร้ายกับ Powerbuy ที่ Central Festival อิอิ ผมอยู่ภูเก็ตซะด้วยสิ

(^_^)
    Last edited by Angelprime; 24 Aug 2011, 22:37:54.

Comment

Originally posted by Angelprime View Post
      ซื้อที่ Powerbuy หรือเปล่าครับ???

ผมกับเพื่อนเคยมีประสบการณ์อันเลวร้ายกับ Powerbuy ที่ Central Festival อิอิ ผมอยู่ภูเก็ตซะด้วยสิ

(^_^)
      ผมก็อยู่ภูเก็ตมีอะไรเลวร้ายเล่าสู่กันฟังหน่อยครับจะได้ระวังไว้

Comment

Originally posted by halzen View Post
        ผมก็อยู่ภูเก็ตมีอะไรเลวร้ายเล่าสู่กันฟังหน่อยครับจะได้ระวังไว้
        ต้องถามท่านก้องเตี้ย COE ปี 4 ด้วยตัวเองครับ วันนั้นท่านอารมณ์บ่จอยมาก หลังกลับจาก Powerbuy วันนั้น

(^_^)

Comment

ได้ข่าวว่า psw110 เคลมเยอะ เลยลังเลจะไป boston cs10

Comment

ถ้าสูงกว่า Polk Audio 110 มาหน่อย ลองดู JBL SUB10 ก็ได้ครับ เห็นราคาประมาณ 9900

http://hificenterthailand.tarad.com/...472_th_2365315

(^_^)

Comment

Originally posted by Angelprime View Post
              ถ้าสูงกว่า Polk Audio 110 มาหน่อย ลองดู JBL SUB10 ก็ได้ครับ เห็นราคาประมาณ 9900

http://hificenterthailand.tarad.com/...472_th_2365315

(^_^)
              เลวร้ายกับ Power buy ยังไม่มีครับ แต่ถ้ากับ CMG เจ้าของเดียวกับ Onkyo แล้วก็เจ้าPolkนี่หล่ะเพียบ...

เขาเคยเอา AVR ผมไปดองกันยันส้ม... เอามาต้มแกงส้มแทนมะขามได้เลย... ประมาณ2เดือนกว่าๆ

นี่ว่าจะเอาไปเครม แต่เดี่ยวรอช่วงเดือนหน้าต้องไปญี่ปุ่นสองอาทิตย์กจะได้ไม่ รมเสี๊ย...
              แต่น้องเคยไปจะซื้อจอ ไปดูมันหลายรอบไปนิด ตอนจะไปซื้อมัน พนักงานขายบอกว่า "ซื้อม่าย หรือว่ามาแล..." น้องมันเลยบอกว่า "ตอนแรกว่าอีซื้อ แต่ตอนนี้ไปในเมืองดีหว่า... บายใจ"... แร๊ง...

Comment

ซับ Polk มีข่าวบ่อย
                แต่ผมก็ใช้อยู่ 110 รุ่นนี้แหละประมาณ2เดือนแล้วยังไม่มีปัญหา
                สุ้มเสียงเทียบกับราคาเรียกว่าสุดคุ้ม

Comment

วันนี้จะลองมั้ง 110

Comment

ความจริงยี่ห้อนี้เขาก็มีความมั่นใจในคุณภาพสินค้าของเขาพอสมควร
                    จะเห็นได้จากระยะเวลาการรับประกันลำโพงของเขายาวนานกว่ายี่ห้ออื่น โดย 3ปีสำหรับส่วนที่เป็นอิเล็คทรอนิคและ 5 ปีสำหรับตัวลำโพง
                    การที่เป็นข่าวบ่อยๆอาจเป็นไปได้ว่าเขาขายออกไปเยอะ

Comment

Working...
                    X