Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ soundcard สำหรับ BOSE C2 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ soundcard สำหรับ BOSE C2 หน่อยครับ

ช่วยแนะนำ soundcard สำหรับ BOSE C2 หน่อยครับ
    การใช้งานฟังเพลงมากสุด รองมาเล่นเกมกับดูหนัง
    ตอนนี้ใช้ออนบอร์ดรู้สึกเสียงมันทึมๆยังไงไม่รู้
    ตอนนี้ฟังจาก Foolbar2000+asio 4 all v2 อยู่ครับ

รอท่านข้างล่างจ้าาา

ดันเป็นกำลังใจให้ชาวBOSE อิอิ

Comment

ลองหาโปรเเกรมปรับเอาหรือเล่นด้วยโปรแกรมอื่น แล้วฟังดูก่อนครับ ตัวนี้สไตเสียงเป็นแบบนี้หละ คงเพราะเป็นลำโพง 2.0 ตัวเล็กด้วย

Comment

dac ครับฟังเพลงมากควรจะเล่น dac ดีกว่าsoundcardครับ
        แล้วหาsoundcard ราคาถูกๆไว้เล่นเกมส์ก็พอครับ

Comment

^
          ^
          ^
          ไม่แน่เสมอไปนะครับ อิอิ

Comment

เมื่อก่อนผมใช้ C2 กะ Music Streamer อยู่ช่วยเพิ่มน้ำหนักและช่วยให้เสียงเปิดขึ้นใช้ได้เลย
            (แต่ถ้าให้ดีเอา ZeroDac จะดีกว่าใช้ได้ สำหรับคนที่ไม่คิดมากกับสินค้ามากจากจีน)

Last edited by JO; 28 Aug 2011, 22:11:40.

Comment

ถ้าซาวการ์ดควรใช้ตัวไหนครับ งบ3พันครับ

Comment

งบประมาณนั้นลองหา2Zsก็ได้ครับ ประมาณพันกลางๆ

Comment

แต่เชียร์ASUS STXเน้อแต่ราคาพอกับลำโพง

Comment

มี dac+ลำโพงขาย ลองแล้วเสียงดีกว่า C2 http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=57653

Comment

Originally posted by nongnong View Post
                      แต่เชียร์ASUS STXเน้อแต่ราคาพอกับลำโพง
                      แล้วมันจะเสียงดีเยอะขึ้นป่าวครับ หรือว่าลำโพงไม่ดีพอจะใช้ตัวนี้เพราะซาวการ์ดก็ราคาประมาณตัวลำโพงแล้ว

Comment

ชอบไม่ชอบไม่แล้วแต่ท่านเลยดีกว่า แต่เป็นผมASUS STXครับ
                        Last edited by nongnong; 31 Aug 2011, 01:21:24.

Comment

บางทีถ้าท่านลองซาวการ์ดราคาพันกว่าบาทท่านอาจจะชอบก็ได้เน้อ...

ตอนนี้ผมซาวการ์ดออนบอร์ดก็พอใจกับBose M2นะ ณ ตอนนี้ก็เฉยๆๆฟังได้ไม่ซีเรียสเหมือนเมื่อก่อน

Comment

Working...
                          X