Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาคแอมป์ของ Xiang sheng DAC-01A VS Tube Amp Indeed Gen2 + tube Mullard ECC82

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภาคแอมป์ของ Xiang sheng DAC-01A VS Tube Amp Indeed Gen2 + tube Mullard ECC82

ไม่ทราบว่าตัวไหนดีหว่ากันครับ??

อันนึงเดิมๆ กับอีกอันเปลี่ยนหลอด

Comment

เคยฟังแต่เดิมๆๆ Xiang sheng DAC-01 ชอบชอบภาค solid ของมัน มากกว่าหลอกคับ ให้เสียง ที่ฟังสนุก เร็ว คับ ส่วนหลอดจำไม่ค่อยได้แล่้ว งะ..

Comment

คืออยากทราบว่า ตัวไหนให้เสียงไปในแนวที่ดีกว่า เสตจกว้างกว่า อะครับ

Comment

ผมใช้ Tube Amp Indeed Gen2 + tube amperex ECC82 แรงดีครับ เสียงร้องชัดถ้อยชัดคำครับ แต่เสียงไม่ได้กว้างมากน่ะครับ คงต้องหา DAC ให้ เสียงจะได้เปิดมากกว่าเดิมครับ
          Xiang sheng DAC-01 ไม่เคยฟังครับ เลยเทียบไม่ได้

Comment

Working...
          X